Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Mặc định Vấn đề trục lợi game

BQT Trả lời giúp cảm ơn.
    Theo mình biết, một tài khoản muốn đổi CMND và SĐT, thì phải có cmnd của 2 người, số điện thoại thì phải có mã code của 2 tài khoản. Nhưng một số tài khoản game của mình bị đổi hết số cmmd với sđt hỏi những ai có thể thay đổi thông tin này. Vì tự nhiên vào tài khoản thấy số điện thoại và cmnd đổi hết, gọi điện thoại hỗ trợ thì kêu gửi hỗ trợ, gửi hỗ trợ thì kêu không có gì chứng minh. Vậy mình phải cung cấp những thông tin gì để giải quyết được vấn đề này. Mong BQT cho câu trả lời thỏa đáng cho AE còn tiếp tục chơi.

Mặc định Re: Vấn đề trục lợi game

Chào bạn,
    Nếu bạn muốn tự thay đổi số điện thoại thì cần có mã OPT gửi về số điện thoại đăng ký của tài khoản trước đó. Thay đổi email thì cần có email về hòm thư đăng ký. Câu hỏi bảo mật thì chỉ cần biết câu trả lời mà bạn đang đăng ký là được. Riêng thông tin CMND là thông tin cứng của tài khoản nên bạn không thể tự đổi được (nếu đã đăng ký).
    Trường hợp của bạn chắc chắn đã có yêu cầu xin thay đổi thông tin tài khoản . Bạn có thể gọi tới 19007186 hoặc gửi yêu cầu hỗ trợ để hỏi lần thay đổi thông tin gần nhất xem sao.

Đã nói cái vấn đề là tự động bị đổi mà ko hay biết gì , vẫn nắm giữ số điện thoại cái account đang chơi mà có ai điên khùng đi bán ko ?
    rồi tự động mất số điện thoại ? tự nhiên đi đem cái đoạn code OTP đó đi cho người ta để người ta lấy account của mình à ? đúng là nhân viên DUO làm việc ko có 1 chút gì gọi là thỏa đáng ....

BQT cứ mãi nói nhưng điêu chúng tôi đã biết từ luc đầu chơi game roi la sao! vần đề chính là toàn bộ thông tin acc mail, sdt dang ky, cmnd bi đổi sạch sành sanh! trong khi đó email, sdt dang ký trước k có 1 thư nào gưi về! vân đề này đáng báo động! lam a e NKVS rất hoang mang! đề nghi DUO phải làm rõ vấn nạn này! game gì mà bị hack 1 cách quá dễ dàng đến vậy!

Hứa rồi hẹn . Lúc nào cũng đã báo lên trên rồi đợi kết quả . Đến khi nào Duo mới cho game thủ của Ngạo Kiếm Vô Song nói chung và sever Tuyết Sơn nói riêng một câu trả lời chính đáng đây ?

Gọi điện thoại rồi lại gửi hỗ trợ, gửi hỗ trợ rồi lại chờ. Chờ khi nào không còn acc nào nữa rồi lúc đó giải quyết xong. Mong giải quyết sớm dùm.
    Biện Kinh - Tuyết Sơn

Trích lời của BQT:
    "Riêng thông tin CMND là thông tin cứng của tài khoản nên bạn không thể tự đổi được (nếu đã đăng ký)."
    Cái này BQT coi lại giúp ae nhé. Nếu mà là phần cứng thì sao thông tin của 1 số acc bị đổi chung 1 CMND 1 Số ĐT 1 Mail. Mà trong khi đó không có 1 tin nhắn nào về mail xác nhận là đổi mail, ko có tn về đt mã xác nhận. Mong BQT xem xét lại tình trạng bảo mật thông tin của người chơi. Mà tình trạng này xảy ra vs nhiều acc ko pải 1 acc.
    Biện Kinh _ Tuyết Sơn.

Đừng để A E NKVS nghi ngờ là trong nhân viên cua DUO có hacker nhé! bởi vì chính Admin đã trả lời rằng: "Riêng thông tin CMND là thông tin cứng của tài khoản nên bạn không thể tự đổi được (nếu đã đăng ký)." trích dẫn phần trà lời cua admin! vậy tại sao những nick của tôi và bạn tôi lai bị đổi cmnd khi không hề bán acc cho ai hết! vậy ai có khả năng làm được việc đó! và một dấu hỏi lớn được đặt ra
    .Đương nhiên câu trả lời sẽ để lại cho Admin giải quyết! chính những hacker này đã trực tiếp làm ảnh hưởng xấu đến hình ảnh tốt đẹp mà DUO đã xây dựng trong thoi gian qua và đồng thời làm ảnh hưởng trực tiếp đến lòng tin cũng nhưng đam mê cua các gamer chúng tôi.
    chúng tôi tha thiết yêu câu Admin phải điều tra rõ sự việc lần này để a e gamer chơi game của công ty cảm thấy an toàn và thật sự thấy thỏa mãn với sự cung cấp dịch vụ của công ty!

Chào cả nhà,

Hiện tại BQT đang tiến hành điều tra về sự việc mà mọi người đã phản ánh và sẽ có thông báo tới mọi người sau nhé.

Một lưu ý nhỏ cho mọi hiện tại qua kiểm tra một vài tài khoản mà các bạn phản ánh (trong đó các tài khoản tại sever Tuyết sơn cũng có rất nhiều) thấy một vài bất cập như sau:

-Thứ nhất, rất nhiều tài khoản không cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản , thậm chí có những tài khoản đã đầu tư khá nhiều tiền của và công sức nhưng vẫn để thông tin trắng. Nếu các bạn để người khác biết được mật khẩu đăng nhập trang quản lý tài khoản của mình thì những thông tin trắng này có thể được kẻ gian thay đổi (chỉ trong 1 nốt nhạc) mà mọi người không hề hay biết. Mọi người nên đăng nhập ngay vào trang quản lý tài khoản của DUO là: id.duo.vn để bổ sung thông tin còn thiếu nhé.

-Thứ hai, theo thăm dò thì hiện tại rất nhiều người chơi đang sử dụng những phần mềm khác để can thiệp vào game như auto, auto click...tải từ rất nhiều trang web có chứa các mã độc. Mọi người nên đề cao cảnh giác với các trang web, phần mềm lạ này nhé.

Một lần nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của mọi người. BQT sẽ có thông báo lại ngay sau khi có kết quả chi tiết về sự việc nêu trên.
    Thân!

Thứ nhất : Nếu để trắng thì cũng còn cái CMND còn có giá trị. Thế tại sao đọc đúng số CMND đã đăng ký lại ko đc câu trả lời chính đáng và tại sao ko ngừng tài khoản đó lại để tranh chấp khi đã chứng minh được tài khoản đó là tài khoản của mình?

Thứ hai : Phần mềm khác can thiệp? nói thẳng ra game này mà thêm cái auto nữa thì thôi cũng mất hết giá trị nên chẳng ai dùng đâu. Và nếu có dùng mà mất tài khoản. Tại sao bên NPH và BQT ko thể hồi phục lại tài khoản và khuyến cáo không nên dùng nữa khi đã chứng minh được tài khoản đó là của mình. Quyền lợi của người chơi và game thủ DUO để đâu?

Và xin DUO dù chỉ một lần. Hãy nên làm việc tích cực. Game hấp dẫn đấy nhưng quyền lợi của game thủ không có thì cũng chẳng là gì