Chào các anh em Thiên Vương phái. Mình mới chơi NKVS server ỷ thiên, phái thiên vương.
Có lúc lên diễn đàn thấy một anh lv 102 nói thiên vương không có skill gì định thân, tức quá mới làm bài hướng dẫn này.

Trong game, mỗi ngày nếu các bác ĐỌC KỸ THƯ HỆ THỐNG và chịu khó tìm hiểu CẨM NANG ngay trong game, biểu tượng cẩm nang hình ? dưới bản đồ mini góc trên bên tay phải. Các bạn sẽ biết có những sự kiện gì, đi ra làm sao, làm thế nào để mạnh hơn, và chơi game tốt hơn. Đó là hướng dẫn đầu tiên của mình cho các bạn mới chơi.

Bản thân mình đã chơi được 21 ngày vô cùng ít so với nhiều người khác. Nhưng vì cái game này có lượng meta nhiều kinh khủng.

Tiếp theo là hệ thống kỹ năng, nên ĐỌC, ĐỌC, Đọc thật kỹ mô tả cũng như chi tiết về kỹ năng của môn phái thiên vương. Theo đó ta sẽ biết đi CT nên dùng bộ combo nào, săn boss dùng combo nào. Như tui đi CT thì để Phá Huyết Cuồng Sát trước Đoạn Hồn Thích (chỉnh bộ kỹ năng combo bằng tổ hợp phím Ctrl+F TRONG GAME), còn đi săn boss thì ngược lại. Vì mình để trước để đâm boss trước ks đc boss. Mình còn gà chỉ có lv 83 trong game nên ko biết mấy skill về sau ntn, hỏi người khác hoặc lên lv cao hơn mình viết bài hd tiếp cho mấy bạn.

Còn về kiếm tiền với cày cấp thì theo mình nên tìm hiểu trong cẩm nang sẽ biết kiếm điểm kn ở sự kiện nào. Theo mình thì cứ đi hết sk sẽ có nhiều điểm kinh nghiệm, và tham gia sk các bạn có XÁC XUẤT nhận được đồ tốt không khóa. Nói chung là trong cái CẨM NANG có ghi hết. Lười thì hỏi mấy ng trong bang hoặc những người chơi trước. Ai rãnh thì trả lời cho bạn.

Đồ đạc thì nên kiểm tra Trung Tâm GD thường xuyên. Sẽ có đồ tốt bất ngờ dành cho bạn. Tạm thời cứ như vậy, nếu có thiếu thì xin mấy sư huynh đệ tỉ muội bổ sung thêm. Thân chào!!!