Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Post Góp Ý về skill 75 Kinh Lôi Phá Thiên và chia sẽ kinh nghiệm chơi TV của bản thân !

- Chào mọi người . Mình là member mới và cũng là lần đầu chơi NKVS nên rất mong mọi người cũng thảo luận với mình về TV nha . Minh đang chơi sever mới nhất ( cụm Biện Kinh - Chí Tôn ) rất vui dc làm quen với ae trong sever .

Về phần góp ý skill 75 :
    - Hiện mình đang chơi TV lv 81 và có 1 vài cảm nhận riêng của mình về phái này :
    + Thứ 1 : TV ở những lv dưới 8x mình ko có cảm nhận gì nhiều ở giai đoạn này vì đánh rất cực ( train - pk - LTC - boss , ... ) nói chung là ko được ngon và đa năng như mấy phái khác trừ khi đồ và CL mình hơn người khác 1 khoảng cách đủ vừa thì may ra mới tốt được ( nhất là cái Huân Chương ) .

+ Thứ 2 : Bắt đầu từ 8x trở lên mình cảm thấy TV mạnh lên theo thời gian vậy ( cái này giống late trong game moba ^^ ) . Lúc dưới 8x mình đi CT cao lắm chỉ lọt top 25-35 . Nhưng khi sever mở cấp 89 và mình đi CT thì đã lọt vào top 8 có thể là do hên vét được nhiều mạng nhưng mình cảm thấy vui vì TV vốn dĩ ko có lợi nhiều trong những trận hội đồng .

+ Thứ 3 : Mình có 1 chút buồn về skill 75 Kinh Lôi Phá Thiên của TV .
    Nếu tăng max thì cộng dồn 10 lần ( 40% ) nhưng thời gian duy trì quá ngăn .
    Mình nghĩ nên thêm 0,5s nữa vì tốc 60 của mình thì trong 1s chỉ cần đánh miss 1 phát thôi là sẽ mất hết cộng dồn và như vậy thì việc duy trì sát thương cũng như khả năng sock dame của TV bị hạn chế rất nhiều (mà TV lại có tiếng là sock dame đột tử ).

Về kinh nghiệm chơi của mình :

+ Thứ 1 : tăng điểm tiềm năng : Mình khuyên nên lên 8x trước rồi hãy tẩy tủy nhé ^^
    - Mình có tham khảo các topic trong này và cũng phân tích các điểm mạnh điểm yếu của mỗi cách . Quy chung mình rút ra được cách tăng ( theo kinh nghiệm bản thân mình bỏ ra 4 tiếng để test ) :
    -----• Ở lv 80 bạn dồn max sức
    -----• Với điểm thể cơ bản hệ thống cho và linh thạch được bao nhiêu điểm thì bạn lấy nó + thêm 79 thể ( theo kiểu cứ lên 1 lv bạn + 1 điểm thể )
    ------• Còn lại bạn dồn vào thân
    -> Lưu ý : Việc mạnh hay yếu phụ thuộc vào đồ đạc , Huân Chương , lv , cấp kĩ năng , vv... . Mình chỉ đúc kết ra theo kinh nghiệm của mình nên nếu như bạn test và cảm thấy ko thích cách tăng của mình thì cũng đừng trách mình vì mỗi người mỗi phong cách riêng ^^.

+ Thứ 2 : Về khảm ngọc :
    • VK : 2 viên (sức mạnh) hoặc thay 1 viên (chí mạng + công cơ bản) nếu điều kiện ổn.
    •Liên : 2 viên ( sức mạnh + thân pháp )
    •Nhẫn : 2 viên ( sức mạnh ) hoặc thay 1 viên bằng Công kích (theo hệ của mình)
    •Bội : 2 viên ( sức mạnh + thân pháp )
    •Phù : 2 viên ( sức mạnh )
    • Về phần phòng cụ : Mức độ ưu tiên ( theo thứ tự từ trái sang phải nhé )
    - Máu -> Kháng -> thời gian trạng thái 5 hành - > né
    -> ( mình ko lấy xác xuất 5 hành vì theo như mình cảm nhận thì % của nó ko cao và ko hiệu quả lắm)
    • Còn về HC và ngựa thì mình đang test và sẽ cập nhật sau .

+ Thứ 3 : Về pk và chiến trường :

-• PK :
    Vấn đề pk thì mình ko nói nhiều vì mình ít pk chỉ theo hoạt động bang và CT thôi nhưng mình cũng chia sẽ cách pk của mình ở lv 80 như sau : Cố gắng hack não đối phương để né combo của họ -> đánh trúng càng nhiều càng tốt ( tận dụng skill 75 và 8x trong 1 combo ) nếu hết combo rồi mình vẫn đứng lại trụ máu và đánh thêm khi nào bị miss thì lui ra ( Cái này là tận dụng thời gian tích dồn của skill 75 ) chờ combo lao vào tiếp và cứ thế lập đi lập lại

-•Chiến trường ( CT ) :
    Bạn để ý skill Bá Vương Thương ( BVT ) 1x có 3 tầng . Tầng 1 và 2 thì dame bé và ko có gì đáng nói , nhưng khi nổ ra tầng 3 thì dame to hơn khoảng 05~0.8 lần . Và tận dụng điều này vào CT bạn bỏ skill BVT vào thanh hotkey hoặc có thể dùng phím Shift đểp kẹp skill tại chỗ 2 lần và khi bạn lao vào thì phải chắc chắn rằng sau cái Đoạn Hồn Thích thì bạn đập phát đầu nó nổ ra cây thương như vậy dame dồn sẽ to hơn và khả năng kết thúc đối phương tốt hơn nhiều và nếu ra chí mạng thì khả năng đột tử trên 85% ( ngoại trừ mấy cái skill bị động như bất tử của TV , đóng băng của nm , vv... ) .

-> Cách này có thể áp dụng vào solo nếu bạn chắc chắn 1combo của bạn có thể sock đối phương chết thì cứ dùng nó . Còn ko thì đánh kiểu cù cưa như mình chia sẽ để tối đa hóa dame hơn.

•Lưu ý : Khi bạn lướt vào nếu nó nổ chí mạng thì phát đánh tiếp theo nếu bạn click chuột đủ nhanh thì nó sẽ ra chí mạng lần nữa ( cứ như 2 trong 1 vậy ) . Mình dùng auto tự combo còn tay cầm chuột điều khiển nên khi lướt vào 100% ĐHT chí mạng thì phát tiếp theo sẽ chí mạng và dễ có mạng hơn .

-> Mình viết bài này chỉ có mục đích là để góp ý và chia sẽ cảm nhận của mình về TV và cũng mong được mọi người chơi TV đã đi trước có thể giúp đỡ ae nói chung và mình nói riêng hoàn thiện hơn về TV .

P/S : Đây là hình ảnh hiện tại của nhân vật mình hơi cùi tí ( mới mở giới hạn lv lúc 18h hôm qua ).

Mặc định Re: Góp Ý về skill 75 Kinh Lôi Phá Thiên và chia sẽ kinh nghiệm chơi TV của bản thân !

ráng lên 100 đi bạn
    rồi cày kéo lên đồ ngon ngon xí, bạn sẽ hài lòng về lựa chọn Thiên Vương của mình
    cứ ủi vào là có đứa chết thôi ^^, PK chiến trường vui lắm

Mặc định Re: Góp Ý về skill 75 Kinh Lôi Phá Thiên và chia sẽ kinh nghiệm chơi TV của bản thân !

- Đã chơi thiên vương và cảm nhận nếu không đầu tư thì chơi rất đuối. Phái nào cũng đánh xa. chưa kịp áp sát đã sấp mặt.
    - Cảm nhận của thiên vương gà dưới 90x