Trang 3/9 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 86

Mặc định Re: Giới thiệu vả gợi ý về cách chọn phái

Với kinh nghiệm cá nhân khi test các phái như Tiêu Dao 66, NM 5x, VĐ 5x, CL 5x, ĐH 5x, CB 5x, thực sự cảm thấy Tiêu Dao là 1 phái Train, PK hội đồng cũng như Solo khá tốt!
    - Hội đồng: Cầm 1 acc VĐ hoặc CB thực sự mình cảm thấy nhàm chán khi chỉ có đứng bắn và bơm máu. Bị đánh thì lại nhảy ra.
    Nhưng với Tiêu Dao, bạn cần phải có 1 trình PK hoàn hảo thì mới mong giết được đối phương. Cách di chuyển linh hoạt, kết hợp giữa khinh công và 3 skill tốt sẽ giúp bạn kết thúc đối phương khi còn già nửa máu trở lại.
    Mình đi Táng Long Các thường lượn lờ đi sau các phái khác, chờ con mồi bị đánh mất máu là khinh công nhảy vào giữa ấn F. Thường thì top 3-7 dao động giết từ 5-10 mạng và 20 NPC vì Tiêu Dao đánh lan và độc ra xung quanh, chuyện kết thúc các NPC tụ lại rất nhanh nên điểm tích lũy cũng tăng nhanh theo đó.
    Tuỳ theo thời điểm, môn phái Tiêu Dao có thể yên tĩnh một cách bất động, lúc xung trận thì nhanh nhẹn và thanh thoát...Thạo đánh hỗn chiến, giúp họ trở thành những kẻ đứng đầu thiên hạ! (Trích NKVS)
    - Solo: Võ học Tiêu Dao bao la rộng lớn, uyên thâm. Trên giang hồ, ngoài phái Thiếu Lâm ít có môn phái nào sánh kịp (Trích NKVS). Nhưng với kinh nghiệm bản thân, solo sợ nhất 3 phái: Thiếu Lâm- Thiên Vương và Đồng môn. Ngoài CB tỷ lệ 6 thắng 4 thua ra thì các phái còn lại ko phải đối thủ.
    - Train: Tiêu Dao ngoài skill 1x đánh lan 2-3 quái đứng chụm còn có 2 skill phụ delay giúp cho TD vừa có thể kết thúc quái xung quanh (phạm vi) vừa có độc ngấm với dame tốt nên việc 1 mình đi train lv với TD lại thuộc top 1 các phái.

Nhược điểm của Tiêu Dao: Máu ít, công tốc chậm dẫn đến chuyện đi Thanh Phong, BC, Kỳ ngộ BC rất vất vả, dễ die.

Trên là ý kiến bản thân với nv TD 66. Mong là lên tầm 9x,10x TD sẽ là 1 phái mạnh ko thể thiếu trong các team!
    Lần sửa cuối bởi Khanhtung21; 20-07-2013 lúc 12:31 PM

Quote Nguyên văn bởi Khanhtung21 Xem bài viết
    Với kinh nghiệm cá nhân khi test các phái như Tiêu Dao 66, NM 5x, VĐ 5x, CL 5x, ĐH 5x, CB 5x, thực sự cảm thấy Tiêu Dao là 1 phái Train, PK hội đồng cũng như Solo khá tốt!
    - Hội đồng: Cầm 1 acc VĐ hoặc CB thực sự mình cảm thấy nhàm chán khi chỉ có đứng bắn và bơm máu. Bị đánh thì lại nhảy ra.
    Nhưng với Tiêu Dao, bạn cần phải có 1 trình PK hoàn hảo thì mới mong giết được đối phương. Cách di chuyển linh hoạt, kết hợp giữa khinh công và 3 skill tốt sẽ giúp bạn kết thúc đối phương khi còn già nửa máu trở lại.
    Mình đi Táng Long Các thường lượn lờ đi sau các phái khác, chờ con mồi bị đánh mất máu là khinh công nhảy vào giữa ấn F. Thường thì top 3-7 dao động giết từ 5-10 mạng và 20 NPC vì Tiêu Dao đánh lan và độc ra xung quanh, chuyện kết thúc các NPC tụ lại rất nhanh nên điểm tích lũy cũng tăng nhanh theo đó.
    Tuỳ theo thời điểm, môn phái Tiêu Dao có thể yên tĩnh một cách bất động, lúc xung trận thì nhanh nhẹn và thanh thoát...Thạo đánh hỗn chiến, giúp họ trở thành những kẻ đứng đầu thiên hạ! (Trích NKVS)
    - Solo: Võ học Tiêu Dao bao la rộng lớn, uyên thâm. Trên giang hồ, ngoài phái Thiếu Lâm ít có môn phái nào sánh kịp (Trích NKVS). Nhưng với kinh nghiệm bản thân, solo sợ nhất 3 phái: Thiếu Lâm- Thiên Vương và Đồng môn. Ngoài CB tỷ lệ 6 thắng 4 thua ra thì các phái còn lại ko phải đối thủ.
    - Train: Tiêu Dao ngoài skill 1x đánh lan 2-3 quái đứng chụm còn có 2 skill phụ delay giúp cho TD vừa có thể kết thúc quái xung quanh (phạm vi) vừa có độc ngấm với dame tốt nên việc 1 mình đi train lv với TD lại thuộc top 1 các phái.

Nhược điểm của Tiêu Dao: Máu ít, công tốc chậm dẫn đến chuyện đi Thanh Phong, BC, Kỳ ngộ BC rất vất vả, dễ die.

Trên là ý kiến bản thân với nv TD 66. Mong là lên tầm 9x,10x TD sẽ là 1 phái mạnh ko thể thiếu trong các team!
    Bác nói hợp lý đấy. Nhưng Tiêu Dao chỉ thực sự chỉ bá đạo khi rơi vào 1 tay cầm điêu luyện thôi . Gặp bác CB biết quan sát 1 chút thì Tiêu Dao không có cửa đâu. Do máu ít dính hút của CB chỉ có biết "TÊ" đợi chết :221:. Kết lại là Tiêu Dao sẽ cực kỳ mạnh nếu 1 người PK linh hoạt, còn không thì sẽ chỉ là phế nhân như 1 vài bác đã thốt

rồi ruốt cuộc ngày nào mới chính thức ra mắt zi chờ đợi lâu wa hà:mq:

chơi NM dc ko ta, đang nghĩ đến NM @@!

Quote Nguyên văn bởi giangho Xem bài viết
    :48:hay,nhưng chẳng biết nên chọn em nào nữa vì em nào cũng mạnh !
    tuyệt vời
    nhưng không biết khi nào mở chinh thức để a e vô cày và cảm nhận một cách toàn vẹn đay
    đợi lâu quá sẽ nãn hết đam mê

ko biết khi nào mở chính thức vậy mọi người
    sao ko thấy thông báo gì nhỉ
    game này hay đó, nó làm mình nhớ lại một thời oanh liệt trong vltk
    Lần sửa cuối bởi congtuqn; 22-07-2013 lúc 11:10 AM

Quote Nguyên văn bởi New Day Xem bài viết
    Thiên Vương(Kim), Thiếu Lâm(Kim) cả 2 hệ phái này đều thuộc ngũ hành Kim có khả năng tank rất tốt và lướt đến mục tiêu trong nháy mắt,
    TL hình như k có khả năng lướt đến đâu bạn ơi

mặc kệ người ta nói, đàn ông là phải có kiếm, kiếm phải dài và cứng, và thế là ta đến núi Võ Đang

Quote Nguyên văn bởi Hero Xem bài viết
    TL hình như k có khả năng lướt đến đâu bạn ơi
    Thì mình nói chung chung vậy thôi, chứ có nói TL lướt đâu bạn!!!
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

Quote Nguyên văn bởi StarFury Xem bài viết
    mặc kệ người ta nói, đàn ông là phải có kiếm, kiếm phải dài và cứng, và thế là ta đến núi Võ Đang
    Đến VĐ để làm "Bần đạo" à?

Tốt nhất là đến với Hoa Sơn để kiếm dài và cứng của bạn có thể phun ra được cả nọc độc!
    Thấy hay thì thank nhé

Đọc bài này cứ như đang xem tiêu điểm tướng của Liên Minh ấy :204:, nhưng rất hay. Tks~ :204: