Trang 4/4 ĐầuĐầu ... 2 3 4
Hiện kết quả từ 31 tới 39 của 39

Mặc định Re: AE Vào Góp ý Kiến Dùm Đừng Ném Đá

Quote Nguyên văn bởi CongTu_Fa Xem bài viết
    Vì vậy Nếu NPH muốn game được Vững chắc trong làng giải trí thì hãy làm 1 sever hoặc Kịch kim là 2 sever thôi
    Vững hay k mình chưa bít nhưng game hay và phát triển tốt thi cần nhìu sv . Dĩ nhiên nếu sv quá vắng thì có thể gộp sv , mở thêm sv vừa có lợi cho Gamer mà còn có lợi cho NPH , nếu mấy bạn chơi ngay từ đầu thì ok rất vui cho các bạn , vậy còn những người mới bít đến game và mới chơi thì sao , game thể loại nhập vai này là game cần sự tranh đấu . Nên game hay và phát triển thì phải ra thêm sv có thể 6 tháng 1 sv tùy theo tình hình phát triển của Game . Ai đồng tình k nào ?

Quote Nguyên văn bởi TRaiDEp Xem bài viết
    Vững hay k mình chưa bít nhưng game hay và phát triển tốt thi cần nhìu sv . Dĩ nhiên nếu sv quá vắng thì có thể gộp sv , mở thêm sv vừa có lợi cho Gamer mà còn có lợi cho NPH , nếu mấy bạn chơi ngay từ đầu thì ok rất vui cho các bạn , vậy còn những người mới bít đến game và mới chơi thì sao , game thể loại nhập vai này là game cần sự tranh đấu . Nên game hay và phát triển thì phải ra thêm sv có thể 6 tháng 1 sv tùy theo tình hình phát triển của Game . Ai đồng tình k nào ?
    đúng đấy , cứ kêu ít sever xong lúc vào game ko tranh đấu lại ai lại sôi máu lên lúc đó lại đòi ra sever tiếp

theo mình thì cứ khoảng 2-3 tháng ra 1 sever hoặc lâu hơn và không có tính năng là chuyển sever.Why?
    mình xin phân tích như sau:
    +Việc ra sever như thế sẽ khiến cho các newbie hoặc những bạn muốn trở lại game sẽ dễ dàng hơn trong việc "cày cuốc" vì không có quá nhiều sự chênh lệch với các gamer khác.
    +Tình năng chuyển sever bên cạnh mặt lợi là các gamer có thể chuyển qua sever khác để chơi với bạn bè của mình hoặc mua acc từ sv khác rồi chuyển về sv của mình nhưng như thế sẽ vô tình tạo ra sự mất cân bằng trong game vì những sv mới ra có thể sẽ là đích đến của các "bá chủ" từ sv khác và sự chênh lệch của các "bá chủ" và "newbie" thì ai cũng hiểu được.Cho nên,mình nghĩ mỗi người chỉ có thể "xưng bá một phương" chứ không nên "xưng vương khắp cõi".

Ý kiến của tui thì 1 hoặc 2 tháng mở 1 sever mới để thu hút người chơi mới đua top,và 3 đến 6 tháng thì sát nhập 1 2 sever gần nhau để mọi người chơi đông vui hơn ,chứ nếu mà mở chỉ 1 2 sever thì người chơi mới ngại chơi sever cũ lắm vì tâm lí ko chơi lại những người cũ

Theo ý kiến của t thì càng đông càng vui ^^ !!!! Vậy mới thú vị ....

MOD có thể Xem góp ý của mình nhanh dùm cái đc không rồi bost lên xem người chơi đánh giá thế nào . chứ BOST 4 đến 5 cái mà không đc cái nào bị chặn lại kiểm sót thấy đẹp trai dử lại ( hic không biết có bị quáy rối tình dục hay hiếp dâm tập thể không mà lâu thế không biết)

Theo mình nghĩ tùy tình hình số lượng người chơi mà NPH sẽ quyết định mở sv mới hoặc gộp sv. Đúng là sv càng đông càng vui nhưng quá đông thì lak sv lại gây ức chế. Các giải pháp như nâng cấp máy chủ ....chỉ là giải pháp tạm thời nên tốt nhất đối với NPH là mở sv mới.
    Đây là tựa game gần giống với các game kiếm hiệp như VL KT nên các chức năng sau này như liên đấu liên sv, bang hội chiến .v..v nên các sv mở cách nhau 1-2 tháng là điều hơi khó khăn vì như vậy các sv mới khó lòng bắt kịp sv cũ.
    Còn việc chuyển sv thì tốt nhất nên chỉ cho chuyển từ sv mới về sv cũ.
    p/s: thui 8h30 rùi vô 4room hóng hớt tý thui

Quote Nguyên văn bởi New Day Xem bài viết
    mình không đồng ý với bạn, game chỉ có khoảng 5k người, 5,7 sever =) 1k người 1 sever chắc, vậy thì sao mà chơi, hồi Alpha Test chỉ có 1 sever mà chỉ có thành Tương Dương là thành đông duy nhất, mở 5,7 sever để vắng như game ma à? kiến nghị không mở nhiều sever chỉ mở duy nhất 1 sever: Thống Nhất Sever NKVS!!!
    :209:
    bạn nói như đúng rồi, có biết đợt AT1 là giới hạn lượng tài khoản truy cập ko? bạn biết có biết bao nhiêu người muốn có acc test mà ko đc ko? chưa kể 1 người muốn chơi 2, 3 acc, thậm chí nhiều hơn.
    nếu chỉ mở 1 sv thì NPH chỉ có "cạp đất mà ăn"
    nhận sao thì trả vậy đấy...

Quote Nguyên văn bởi Zarin Xem bài viết
    bạn nói như đúng rồi, có biết đợt AT1 là giới hạn lượng tài khoản truy cập ko? bạn biết có biết bao nhiêu người muốn có acc test mà ko đc ko? chưa kể 1 người muốn chơi 2, 3 acc, thậm chí nhiều hơn.
    nếu chỉ mở 1 sv thì NPH chỉ có "cạp đất mà ăn"
    anh zarin cũng vô đây cơ à ,
    Đợi at 2 này , người chơi hok giới hạn