Trang 2/6 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 55

Mặc định Re: Xin chỉ giáo cách tăng điểm tiềm năng Cái Bang ?

cho e hỏi là skill đả cẩu bổng có thay đổi hình theo cấp ko ạ

Quote Nguyên văn bởi Mr ken Xem bài viết
    Cb thường là max sinh khí + sức mạnh là ok
    cái bang trong game này là nội công bạn nhé nên ko cần + sm. theo mình cb nên cộng max máu để tránh tình trạng bị cret dame chết. nếu + nội công thì máu ít và dame ko lên là mấy.còn về chính xác thi up đồ lên cũng hỗ trợ chính xác với né tránh. cái bang solo rất khó giết người vì phải dựa vào skill liên hoa để dồn dame, nên chủ yếu cái bang đánh hội đồng rất đã. có ai còn ý kiến hữu ích về cái bang để ae tham khảo thì cứ cho ý kiến để biết thêm kinh nghiệm nhé.

theo mình thấy thì game NKVS này khác những game trước chỗ nâng tiềm năng. Kiếm Thế thì chỉ đi theo đường Nội chỉ nâng thể và khí, đi đường Ngoại thì nâng sức thân thể... nhưg game NKVS nếu ko nâng Thân thì đánh hầu như là miss, bạn úp đồ lên hỗ trợ chính xác và né tránh thì người ta cũng úp đc đồ y chang bạn vậy, chưa kể game này sau khi test mình thấy việc cường hóa +8 rất là đơn giản, đó là cường hóa còn việc khảm ngọc né tránh + giảm né nữa mình chưa nói tới.

Theo mình thì nếu bạn tự tin vào set đồ +8 (test đến cấp 79) thì bạn nên build nhân vật theo 3 hướng: max khí còn lại vào thân, max thân còn lại vào khí, chia đều 5-5. Mình có đc vài anh chơi CB chia sẻ là nên nâng max thân còn lại vào khí vì CB nhảy dame liên tục và dồn dame nữa nên nếu sock dame liên tục thì đối thủ tử ẹo rất nhanh.

CB thì mình khuyên các mem tăng 5 khi, 3 thân, 2 thể cho nó lành, dame cao, đánh 10 cú thì miss khoảng 2-4 cú (đối với các phái thường, ko khắc hay kị), miss 1-2 khi đánh với phái khắc và crit 3-6 cú trên 10 cú, miss 6-8 cú đối với kị hệ
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

2 thể 5 nội 3 thân ...: Chắc chắn:

Theo quan điểm của mình thì tăng 2 thể 5 nội 3 thân : Chắc chắn:

Quote Nguyên văn bởi HạoThiên Xem bài viết
    theo mình thấy thì game NKVS này khác những game trước chỗ nâng tiềm năng. Kiếm Thế thì chỉ đi theo đường Nội chỉ nâng thể và khí, đi đường Ngoại thì nâng sức thân thể... nhưg game NKVS nếu ko nâng Thân thì đánh hầu như là miss, bạn úp đồ lên hỗ trợ chính xác và né tránh thì người ta cũng úp đc đồ y chang bạn vậy, chưa kể game này sau khi test mình thấy việc cường hóa +8 rất là đơn giản, đó là cường hóa còn việc khảm ngọc né tránh + giảm né nữa mình chưa nói tới.

Theo mình thì nếu bạn tự tin vào set đồ +8 (test đến cấp 79) thì bạn nên build nhân vật theo 3 hướng: max khí còn lại vào thân, max thân còn lại vào khí, chia đều 5-5. Mình có đc vài anh chơi CB chia sẻ là nên nâng max thân còn lại vào khí vì CB nhảy dame liên tục và dồn dame nữa nên nếu sock dame liên tục thì đối thủ tử ẹo rất nhanh.
    Mình nghĩ CB sock dame ko tốt đâu bạn, CB solo cũng tốt, độ 9 xác rất cao nhưng cũng ko cần sock dame cao như bạn nói đâu, bạn lên như vậy thì ko sock được nó thì ỉu xìu như bánh canh chiều
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

Quote Nguyên văn bởi New Day Xem bài viết
    Mình nghĩ CB sock dame ko tốt đâu bạn, CB solo cũng tốt, độ 9 xác rất cao nhưng cũng ko cần sock dame cao như bạn nói đâu, bạn lên như vậy thì ko sock được nó thì ỉu xìu như bánh canh chiều
    cái bang bản thân nó đã dame cao rồi nên ko có shock dame,hoa sơn đánh dame yếu nên cần phải shock dame bù qua sớt lại thôi bạn

-nếu theo như Máy nó tự cộng điểm Tiềm năng thì sẽ là 2 thể 5 nội 3 thân. tăng theo cách này thì cái gì cũng đều đều, máu cũng khá khá.
    - nếu up theo kiểu 5 nội 5 thân thì máu rất ít nhưng được cái Dame to. chí mạng và chính xác cao
    Theo quan điểm của mình, mỗi người có 1 cách chơi riêng khác nhau. người thì thích cái kiểu KẾT THÚC đối thủ. người thì thích theo kiểu solo xem ai DAI SỨC và BỀN hơn ai.
    Mình thì tăng 5 - 5. còn gì sai sót anh em cho thêm ý kiến.

thấy Ae có ý kiến mình cũng xin 1 bài ... ^^
    Hiện giờ mìh cũng chơi Cb ... nhưng mới 6x thui ...
    theo các game khác thì Cb là 1 phái tank khi train + pk khá tốt vì máu trâu
    wa đây thì lợi thế cái bang là có KLHH ... và mình wa tăng theo 3 thể 4 nội 3 thân
    theo cách này máu bạn cũng nhìu hơn đk tí ... dame cũng khá ... còn ít khi miss ...
    đi pk team thì ngon ko cần nói .... các pb hay boss thì tank là ok .. còn boss nhồi dame thì chạy chứ ai mà tank cho đk @@ !

Quote Nguyên văn bởi TheHaDes Xem bài viết
    thấy Ae có ý kiến mình cũng xin 1 bài ... ^^
    Hiện giờ mìh cũng chơi Cb ... nhưng mới 6x thui ...
    theo các game khác thì Cb là 1 phái tank khi train + pk khá tốt vì máu trâu
    wa đây thì lợi thế cái bang là có KLHH ... và mình wa tăng theo 3 thể 4 nội 3 thân
    theo cách này máu bạn cũng nhìu hơn đk tí ... dame cũng khá ... còn ít khi miss ...
    đi pk team thì ngon ko cần nói .... các pb hay boss thì tank là ok .. còn boss nhồi dame thì chạy chứ ai mà tank cho đk @@ !
    Mình cũng đang thắc mắc chỗ điểm tiềm năng tí, có gì ae chỉ giáo thêm.
    Hiện tại mình đang chơi CB 6x nhưng từ trước đến giờ chẳng thấy khái niệm cộng điểm tiềm năng gì hết. Mình thấy nó tự cộng hoài =.= . Vậy làm thế nào để sửa lại điểm tiềm năng vậy mọi người. Và nếu như máy tự cộng thì ae cho mình hỏi là nó cộng ? Thể ? Nội và ? Thân .
    Còn nếu sửa thì nên cộng thế nào là chuẩn nhất.
    Theo mình thấy đại đa số là 3 thể 4 nội 3 thân. (máy nó có tự tăng như vậy ko ạ =.=)