Trang 3/9 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 81

Mặc định Re: PK Hoa sơn, điều mà bạn cần phải có nếu muốn dành chiến thắng.

hoa sơn không phải là phái đông người chơi nhất bên TQ, nhưng là phái được bầu chọn nhiều nhất trong các topic bầu chọn. Vậy nên cứ chơi đi không yếu đâu ^^
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Quote Nguyên văn bởi November Xem bài viết
    Hoa sơn mang dáng dấc của Thúy Yên Đao ở Kiếm Thế,lúc PK khi thấy tàn phế khéo sát vào Crit 1 phát chí mạng 3 dame là ok. tạm thời 6x thì PK hoa sơn là ngon nhất. ( tránh con thiếu lầm với TV ^^ khắc hệ,còn đâu chiến hết kể cả NM,NM chỉ sống lâu thôi chứ ko kết thúc đc.) minh chơi các phái nghiên cứu kha khá ^^ cách + điểm Hoa Sơn Max sức + max thân. đồ thì ưu tiên đập áo trước. + như vậy tầm lv 60 điểm chí mạng hơn 300điểm ^^ Pk miễn bàn. full sét tím 5x thì máu cũng khoảng 5k ^^ đủ sống. cái bang cũng k tính tiền ^^
    max sức + max thân lấy đâu ra 5k máu cho bạn thế....@.@???pk hoa sơn 6x ko phải ngon nhất đâu....NM mới là vô đối...1 con NM nó chấp mấy con bem còn ko die...

Mình chơi HS đến 5x đi PK và train thấy tốn mana kinh khủng, PK hỗn chiến cứ đánh đc 1 tý lại hết mana phải chạy ra ngoài ngồi thiền bực cả mình. Các bác có cách nào khắc phục đc nhược điểm này ko chỉ e với. Kể cả ăn hồi nội lực vẫn ko kịp cho nó dùng.

sau khi cày lên cấp 76 đập đồ lên 550 điểm cường hóa 100 công lực cộng max tp và sức mạnh.ta quyết định từ bỏ cái phái này.đánh vô cùng ức chế vì skill đánh phạm vi 280 mà không dính bằng tiêu dao.hiệu ứng tàn phế không có tác dụng như tê liệt bên skill hệ hỏa của cái bang hay đường môn.dame thì bé tý ta ép đồ con thiên vương cùi bắp mà đame lên sơ cua 1k5 con này thì được có 700 đame tay skill.né thì hên xui lúc gặp 1 thằng đường môn đập đồ lên cấp 5 công lực 109 mà cho 2 hit về thành.đường môn có skill bãy nó nổ cái chết ngắc.đã thế còn bị tê liệt nữa.đến skill khàng choáng lên tận cấp 85 mới có.đến đánh bọn võ đang côn lôn còn đếch ăn nổi.không hiểu cái khắc hệ kia có đúng không hay chả có tác dụng.kháng thổ 250 điểm kháng hỏa 245 điểm mà côn lôn võ đang cái bang bem mất đến 3k máu one hit.chờ lên cấp 100 chắc bục mặt có skill 100.quyết định từ bỏ cái phái này.

Quote Nguyên văn bởi Hanzu Xem bài viết
    max sức + max thân lấy đâu ra 5k máu cho bạn thế....@.@???pk hoa sơn 6x ko phải ngon nhất đâu....NM mới là vô đối...1 con NM nó chấp mấy con bem còn ko die...
    NM mà vô đối á. mình chơi 3 acc gồm Hoa Sơn ( tên acc: Kún ( tân nhân vương phái Hoa Sơn ), võ đang và Nga My. bạn nói Nga My vô đối là nhầm nhé 1 con NM 77 full +8 (đồ theo cấp) cấp cường hóa 5 ko chịu nổi dame của con VD của mình cấp CH 4 chưa full +8 đồ theo lv mà vẫn +6. chưa kể mình còn dùng 1 con Thiên Vương NM cũng ko chịu nổi. vấn đề là cách + điểm thôi

NM có 2 loại: NM buff và NM chiến
    NM buff máu thường trên 10k và buff 1 lần 5k máu và tăng mỗi giây hơn 1k máu duy trì 9s. giãn cách thi triển 10s nên coi như nó buff liên tục rồi. NM kiểu này team ko có hệ thổ thì 7 8 con bu nhau wần ko chết. đã đc kiểm chứng bằng trưa nay acc mslonely pk tại kỳ liên sơn.
    NM chiến: máu dao động trên dưới 6k5. buff 1 lần đc 2k2 2k4 máu. NM chiến thì dễ giết hơn 1 tí nhưg nó đánh dame to và công tốc nhanh. skill chấn fái nó tăng công tốc đến 40 trong khi TD là 20 và CB là 30.
    tùy theo cách build nhân vật của mỗi người thôi chứ đừg gộp chung NM lại mà nói.
    2 loại NM trên chỉ test ở lv 79 và max đồ +8 và khảm khá ngon. lên cao thêm thì mình ko biết nhé chỉ nói ở 79 thôi

Quote Nguyên văn bởi nguyen duc hau Xem bài viết
    sau khi cày lên cấp 76 đập đồ lên 550 điểm cường hóa 100 công lực cộng max tp và sức mạnh.ta quyết định từ bỏ cái phái này.đánh vô cùng ức chế vì skill đánh phạm vi 280 mà không dính bằng tiêu dao.hiệu ứng tàn phế không có tác dụng như tê liệt bên skill hệ hỏa của cái bang hay đường môn.dame thì bé tý ta ép đồ con thiên vương cùi bắp mà đame lên sơ cua 1k5 con này thì được có 700 đame tay skill.né thì hên xui lúc gặp 1 thằng đường môn đập đồ lên cấp 5 công lực 109 mà cho 2 hit về thành.đường môn có skill bãy nó nổ cái chết ngắc.đã thế còn bị tê liệt nữa.đến skill khàng choáng lên tận cấp 85 mới có.đến đánh bọn võ đang côn lôn còn đếch ăn nổi.không hiểu cái khắc hệ kia có đúng không hay chả có tác dụng.kháng thổ 250 điểm kháng hỏa 245 điểm mà côn lôn võ đang cái bang bem mất đến 3k máu one hit.chờ lên cấp 100 chắc bục mặt có skill 100.quyết định từ bỏ cái phái này.
    À mình cũng chỉ set ký 7x còn thiếu cái giày cả set + 6 có mũ với tay là 8... Ngoài thiên vương và thiếu lâm ra súc hết ko xoán bố con nhà nào kể cả nga my . bạn pk theo cái kiểu để auto tự đánh thì khó ăn là phải , Cái skill 6x và skill nhập môn bạn phải biết tận dụng hợp lí mới phát huy hiệu quả chứ cứ để auto no dùng vô tội vạ thì bạn vẹo là phải rồi . Skill 6x bạn phải chỉnh chuột làm sao cho mình phi qua mục tiêu 1 đoạn ngắn sau đó quay lại vụt skill nhập môn vào mặt nó rồi quất chay 2 3 phát tiếp tục lướt 6x qua người nó cứ như thế thì bọn hệ thổ đỡ vào mồm .

Đặc điểm nổi bật của phái này là bộ skill hồi nhanh nên rất cơ động , do thân pháp cao nên né cũng cao khi kết hợp đập ngọc tăng thân pháp và né tránh . Điều đặc biệt nhất ko phải ai cũng nhận ra là tuy damge HS bé hơn so với các phái khác nhưng nó nhảy damge cực nhanh và tỉ lệ crit damge cao hơn hẳn những phái còn lại . Cho nên bạn cũng đừng ngạc nghiên khi thấy 1 con HS thản nhiên phi vào giữa đám đông mà nó vẫn sống sót nhảy ra sau khi giết chết em võ đang > Chơi HS là phải nhanh chính xác và có óc quan sát cực tốt . Trong CT có 1 em võ đang đứng góc tung skil ầm ĩ hoan hỉ khoái lạc mình nhắm ngay thằng này chờ hồi skill 7x bật lên tăng né phi suyên qua đám đông vào lấy mạng nó rồi chạy về ngon lành
    Lần sửa cuối bởi luna; 06-08-2013 lúc 12:49 AM

Mình cũng Hoa Sơn 76 tuy chưa full set ký 7x nhưng cũng đc 3 món rồi...mình thấy HS cũng khá ổn...damage có vẻ không to lắm nhưng được cái thẩm mỹ ....mình chơi phái nào việc đầu tiên cũng phải đẹp cái đã...cầm kiếm là mình thích rồi....sau khi test xong thì mình cũng có 1 vài nhận xét thế này :
    1. HS ở tầm dưới 8x cũng bt thôi nên ko thể nói là yếu hay mạnh cả...
    2. HS skill chủ lực là skill 100 nên đành cố mà đợi nhé...
    3. Cách tăng điểm rất là quan trọng đấy, mình test max tp và max sức thì mình thấy max tp là hợp lý hơn cả..
    4. HS đi đánh táng long cốc hoặc CT thì cứ chọn thằng nào ít máu ở xa mà xúc..nói chung HS loạn chiến khá tốt..
    5. Cái này thì ko nói chung gì HS cả...đồ đạc luôn là ưu tiên hàng đầu...và chơi HS thì xác định phải đầu tư nếu ko thì đừng chơi..

Hoa Sơn khi dung phím tắt để công kích thì nó công theo hướng chuột phải không các Bác, có cách nào chình cho phím tắt đánh theo nhân vật mình chon không, vì khi đang PK phải quay chuột về nhận vật muốn đánh mà bấm phím thì hơi bất tiện mà không nhanh

Quote Nguyên văn bởi luna Xem bài viết
    À mình cũng chỉ set ký 7x còn thiếu cái giày cả set + 6 có mũ với tay là 8... Ngoài thiên vương và thiếu lâm ra súc hết ko xoán bố con nhà nào kể cả nga my . bạn pk theo cái kiểu để auto tự đánh thì khó ăn là phải , Cái skill 6x và skill nhập môn bạn phải biết tận dụng hợp lí mới phát huy hiệu quả chứ cứ để auto no dùng vô tội vạ thì bạn vẹo là phải rồi . Skill 6x bạn phải chỉnh chuột làm sao cho mình phi qua mục tiêu 1 đoạn ngắn sau đó quay lại vụt skill nhập môn vào mặt nó rồi quất chay 2 3 phát tiếp tục lướt 6x qua người nó cứ như thế thì bọn hệ thổ đỡ vào mồm .

Đặc điểm nổi bật của phái này là bộ skill hồi nhanh nên rất cơ động , do thân pháp cao nên né cũng cao khi kết hợp đập ngọc tăng thân pháp và né tránh . Điều đặc biệt nhất ko phải ai cũng nhận ra là tuy damge HS bé hơn so với các phái khác nhưng nó nhảy damge cực nhanh và tỉ lệ crit damge cao hơn hẳn những phái còn lại . Cho nên bạn cũng đừng ngạc nghiên khi thấy 1 con HS thản nhiên phi vào giữa đám đông mà nó vẫn sống sót nhảy ra sau khi giết chết em võ đang > Chơi HS là phải nhanh chính xác và có óc quan sát cực tốt . Trong CT có 1 em võ đang đứng góc tung skil ầm ĩ hoan hỉ khoái lạc mình nhắm ngay thằng này chờ hồi skill 7x bật lên tăng né phi suyên qua đám đông vào lấy mạng nó rồi chạy về ngon lành
    t pk trong Ct toàn xài skill 7x bày vào đms đông rồi chém 1 2 cái rồi xài 1x sau đó xài skill bay ra.toàn được hơn chục mạng rồi hết.tỷ lệ chí mạng 23% né 1k1 máu 5k mà không ăn thua solo với đường môn chết ngắc, nga my thì k dứt điểm được đến võ đang côn lôn cũng bơm máu liên tục thiên vương thiếu lâm chết 100% mình pk k ảto tý nào.nhất là cái bang đánh nó chả thấm tý nào.skill lướt 6x toàn mis cái hiệu ứng tàn phế chả để làm gì đếch bằng tê liệt của hệ hỏa.và choáng của võ đang côn lôn.skill tăng 7% né chỉ có tác dụng khi pk nhưng đi pb k có tý tác dụng nào máu 5k đếch trụ được.nói chung phái này cày lên 100m mới dứt điemr được Next