Trang 3/3 ĐầuĐầu 1 2 3
Hiện kết quả từ 21 tới 28 của 28

Mặc định Re: Liệu Game Có Được Gọi Là "Hút Máu".

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    Mắc cười (vì câu hút máu) ! Xin lỗi mình nói thẳng 1 câu có NPH nào dí súng vào đầu các bạn bắt các bạn phải nạp card ko? Họ ra event ko phải nhắm vào những đối tượng ko có tiền mà là nhắm vào nhưng người có tiền còn các bạn thì lại muốn đú theo những người đó nên tốn những khoản phí ngoài khả năng kinh tế thế thôi. Các bạn lúc nào cũng đòi chơi game FTP nhưng lại ko muốn thua kém những người nạp card thế thì xin hỏi NPH game ăn j để duy trì game cho các bạn chơi.
    Mình cũng có 1 time chơi game khá lâu ngoài những game quá nổi tiếng các bạn biết ra thì mình lấy ví dụ những game thời kỳ đầu thu phí và free cho các bạn check:
    1. game Shaiya do SGT phát hành tuy là FPT nhưng để lên dc Tối Thượng Cấp cũng mệt mỏi khi lên Tối Thượng cấp rồi muốn farm điểm chiến tích thì nhẹ nhàng mỗi ngày 50k ( năm 2006) để dc ăn phở SGT. ai đã chơi trò này thì sẽ hiểu phở SGT là j.
    2. game thu phí nước ngoài mà mình chơi khá nổi là WOW (2008) mình chỉ tốn mỗi tháng 37 USD để chơi ngoài ra ko còn tốn phí nào khác vì shop cũng chả ảnh hưởng đến game lắm chủ yếu là khả năng của bạn.
    Qua 2 ví dụ đơn giản trên thì các bạn thích thể loại nào hơn? Đã chơi game onl thì các bạn phải chấp nhận là nạp tiền thì mới chơi lâu dài dc còn ko thì nên cưỡi ngựa xem hoa thưởng thức và khám phá game như mình
    Nói Thật Mình Chẳng Thấy Bạn Này Góp Ý Thực Sự Nào Ngoài Việc Tâng Bốc NPH Game. Mình Thấy Bạn Dường Như Muốn Làm CTV Cho BQT, Và Nếu BQT Game Đưa Bạn Làm CTV Chắc Bạn Còn Ngôn CUồng Như Thế Nào. Góp Ý Là Nói Thẳng Chứ Ko PR Cho Ai Cả Mà Ở Đây Tôi Thấy Bạn Đều Công Kick Chúng Tôi. Đề Nghị Bạn Bớt Nói 1 Chút.

hút máu bình thường thôi ai đã chơi tlbb thì biết game này còn chưa bằng tlbb đâu

Mình không hiểu cái khái niệm "hút máu" nó có từ đâu. Mình cũng chả PR cho nhà phát hành game nào, song mình nghĩ: Việc phát hành trò chơi này dựa trên nguyên tắc "thuận mua vừa bán". Bạn thấy hay, thấy chi phí phải bỏ rta là hợp lý thì bạn chơi, có ai ép bạn phải chơi đâu. Trên phương diện NPH người ta kinh doanh, người ta phải hạch toán đầy đủ các chi phí bỏ ra và phải có lãi, thế nên vật phẩm trong game được ấn định bằng một mức giá nào đó thì cũng là hợp lý thôi. Ngoài ra đã NGON-BỔ thì không có chuyện RẺ đâu!

Quote Nguyên văn bởi Hoàng Dược Sư Xem bài viết
    Nói Thật Mình Chẳng Thấy Bạn Này Góp Ý Thực Sự Nào Ngoài Việc Tâng Bốc NPH Game. Mình Thấy Bạn Dường Như Muốn Làm CTV Cho BQT, Và Nếu BQT Game Đưa Bạn Làm CTV Chắc Bạn Còn Ngôn CUồng Như Thế Nào. Góp Ý Là Nói Thẳng Chứ Ko PR Cho Ai Cả Mà Ở Đây Tôi Thấy Bạn Đều Công Kick Chúng Tôi. Đề Nghị Bạn Bớt Nói 1 Chút.
    .....Có vẻ bạn rất ghét mình nhỉ . Mình nhớ trong 1 topic nào đó bạn tự xưng bạn là 1 Nhà Kinh Doanh thì phải mà với quan điểm của 1 Nhà Kinh Doanh thì bạn sẽ chẳng bao h có cơ sở để nói mình là CTV tâng bốc NPH này nọ và công kích các bạn cả ( các bạn 9 là khách hàng mà khách hàng vốn là thượng đế ). Khi viết 1 bài góp ý mình nói vào chủ đề chứ ko bao h đi lạc chủ đề ( trừ trường hợp spam) và đôi chổ có thể sửa ý kiến và đưa ra những ví dụ để mọi người tham khảo.
    .... Với mình thì nói thật những lời chửi rủa; châm chích.... nghe cũng quen rồi (vì mình làm nghề kinh doanh nên nếu mình ko ăn của người thì người sẽ cướp của ta) nên hầu như mình chẳng để ý đên bài viết của bạn về mình tý nào cả. Chỉ là sáng nay nhàn rỗi ngồi uống ly cafe hút điếu thuốc lên mạng hóng hớt tin tức thấy cái này ngứa tay chọt thôi.

P/S: sr mọi người vì 1 bài viết mang tính cá nhân ( ai đọc thấy đúng cho like nhá thấy sai xin đừng )
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Quote Nguyên văn bởi Hoàng Dược Sư Xem bài viết
    bạn này nói chuẩn vãi... có khi thèn Leynet là người của NPH cũng nên đọc mấy cái cm của nó toàn tân bốc NPH trong khi đó NPH thì làm ăn bê bết chẳng qua cái quái gì cả..mà mình nghỉ có khi ôm đc đống card mà mấy bạn nộp apt2 xong bùng rồi cũng nên chứ h vãn chưa thấy động tĩnh gì về ngày cb hết..

Quote Nguyên văn bởi Vuong Cham Thuy Xem bài viết
    Mình không hiểu cái khái niệm "hút máu" nó có từ đâu. Mình cũng chả PR cho nhà phát hành game nào, song mình nghĩ: Việc phát hành trò chơi này dựa trên nguyên tắc "thuận mua vừa bán". Bạn thấy hay, thấy chi phí phải bỏ rta là hợp lý thì bạn chơi, có ai ép bạn phải chơi đâu. Trên phương diện NPH người ta kinh doanh, người ta phải hạch toán đầy đủ các chi phí bỏ ra và phải có lãi, thế nên vật phẩm trong game được ấn định bằng một mức giá nào đó thì cũng là hợp lý thôi. Ngoài ra đã NGON-BỔ thì không có chuyện RẺ đâu!
    Đây luôn là góp ý của đại diện những người có học và hiểu biết.

mình thấy chả có gì hút máu cả, bạn thấy được thì mua, không thì thôi!

Topic đã loãng, mình xin close nhé. Thay mặt BQT game cảm ơn những góp ý của các bạn!
    Ngạo Kiếm Vô Song - Tuyệt Đỉnh Võ Hiệp
    Trang chủ: http://nkvs.vn/
    Diễn Đàn: http://diendan.duo.vn/forums/742-ngao-kiem-vo-song
    Fanpage: https://www.facebook.com/nkvs.vn
    Hỗ trợ: http://hotro.duo.vn/gui-yeu-cau

Hỗ trợ gamer về Ngạo Kiếm Vô Song