Trang 5/6 ĐầuĐầu ... 3 4 5 6 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 41 tới 50 của 53

Mặc định Re: NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại

Quote Nguyên văn bởi Gameinlive Xem bài viết
    Thì thiệt là mình đọc trên hướng dẫn về Thập Đại Phái vào phần xem skill đọc hết 1 loạt thì chẳng thấy nói về skill Bất Tử này, vậy lẻ nào thông tin về các skill đăng tải trên trang chủ chỉ mang tính dịch thuật hoặc chỉ là tương đối ? Lại làm lo lắng

Thú thật là vẫn mê CL lắm, cho nên tạo TOPIC này cần sự động viên chứ không cần cái kiểu động viên muốn động kinh như Level_z3r0. Cách nói chuyện teen và chỉ muốn nhục mạ người khác .
    http://diendan.duo.vn/threads/150052...ua-thien-vuong

Vào đây, xem kỹ chú thích skill 65 Chiến Hồn Phá Quân nhé bạn!

AT1 mình cũng có chơi CL, nói thật là đi chiến trường Táng Long Cốc cũng top 2 3 như ai, tàng hình chui vào lòng địch là xác định có 1 mạng rồi đấy. Mà vào đó thì đồ ngang, lv ngang, skill ngang, rất công bằng . Và khi mình lên đảo tẩy tủy, mình solo với các phái đều thắng, chỉ duy nhất 50-50 với Hoa Sơn vì sock damge ghê quá @@
    Lần sửa cuối bởi Jenny; 09-08-2013 lúc 11:01 PM
    Ngạo Kiếm Vô Song - Tuyệt Đỉnh Võ Hiệp
    Trang chủ: http://nkvs.vn/
    Diễn Đàn: http://diendan.duo.vn/forums/742-ngao-kiem-vo-song
    Fanpage: https://www.facebook.com/nkvs.vn
    Hỗ trợ: http://hotro.duo.vn/gui-yeu-cau

Hỗ trợ gamer về Ngạo Kiếm Vô Song

Mặc định Re: NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại

Quote Nguyên văn bởi Jenny Xem bài viết
    http://diendan.duo.vn/threads/150052...ua-thien-vuong

Vào đây, xem kỹ chú thích skill 65 Chiến Hồn Phá Quân nhé bạn!

AT1 mình cũng có chơi CL, nói thật là đi chiến trường Táng Long Cốc cũng top 2 3 như ai, tàng hình chui vào lòng địch là xác định có 1 mạng rồi đấy. Mà vào đó thì đồ ngang, lv ngang, skill ngang, rất công bằng . Và khi mình lên đảo tẩy tủy, mình solo với các phái đều thắng, chỉ duy nhất 50-50 với Hoa Sơn vì sock damge ghê quá @@
    À ha, tuyệt. Thanks bạn nha. Cũng may chỉ là xác xuất chứ không phải là 1 skill bấm là ra. Với lời bình này, chắc lại về với CL quá. Nhưng mỗi lần muốn vê thì nhớ Skill 100 thiệt là muốn đi tiếp. Chắc đợi bạn nào test 100 xin chụp cái thông tin skill rồi tạo acc vào server mới mà chơi

Đi TLC mình cũng đi, đúng là đồ ngang đánh CL với số lượng 6 / 6 thì mình cũng được TOP 1, trong 3 lần đi. Chỉ là chiến trường TKQ thì rộng lớn với lượng người đông đảo thì....bực thật rồi sau này còn chiến Bang, chiến GT nữa... đến đâu hay đến đó vậy...
    Lần sửa cuối bởi Gameinlive; 09-08-2013 lúc 11:40 PM

CL nên xử những người chủ chốt trong team địch, chủ chốt thì có char nào? NM thôi
    Ngạo Kiếm Vô Song - Tuyệt Đỉnh Võ Hiệp
    Trang chủ: http://nkvs.vn/
    Diễn Đàn: http://diendan.duo.vn/forums/742-ngao-kiem-vo-song
    Fanpage: https://www.facebook.com/nkvs.vn
    Hỗ trợ: http://hotro.duo.vn/gui-yeu-cau

Hỗ trợ gamer về Ngạo Kiếm Vô Song

-Chủ thớt nói yêu CL mà cứ đem so sánh này nọ , đã yêu thì có phế cũng yêu. Mà Cl đâu phải yếu mình cũng chơi Cl nên cũng biết, chơi Cl khi tàng hình phải biết canh chứ đâu ai dại j tàng hình rồi bay vao chém loạn xạ, mà mình thấy ít ai đề cập đến skill 65 khi đánh crit đối thủ ko thể dùng khinh công.
    -Với lại chủ thớt cũng nói ai chưa chơi đến 75 thì đừng phán lung tung vậy tui muốn hỏi chủ thớt chơi đến 100 chưa mà phán ghê thế ( gì mà Cl tuyệt chủng, nói vậy không phải tự tát vào mặt mình ah)
    -Thú thật là vẫn mê CL lắm, cho nên tạo TOPIC này cần sự động viên chứ không cần cái kiểu động viên muốn động kinh như Level_z3r0. và cái tiêu đề NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại
    Công nhận cách động viên của bạn khác với người thường thiệt. Động viên kiểu đó bị ăn gạch là phải.

Đừng vội nhìn skill mà phán xét . . . mỗi phái mỗi vẻ . Ko có phái nào là quá yếu đâu ... mình thấy CL bít cách pk nó rất khủng . Bạn lập topic này thì newbie vào thấy vậy thì càng ít người chơi CL nữa . Làm sao mà làm nên CL hùng mạnh được .

@Gameinlive: 1 phái Hệ Thổ đi solo với Hệ Mộc mà bảo sao khó kết thúc , nội cái kháng ngũ hành Thổ của nó ko là cao vút rùi.
    Bạn test đến lvl bao nhiu rồi >75 chưa, Close Beta sắp đến cứ mạnh dạng theo đuổi phái bạn yêu đi cho dù nó yếu nó cùi đi chăng nữa , VL1 mình cũng theo CL Đao một thời đây .
    Một khi đã iu bạn có quan trọng đối tượng đẹp-xấu không .
    Còn việc đến 100, đến lúc đó rồi tính tiếp nếu nó quá yếu mất cân bằng thì mình nghĩ từ bản bên Tàu nó đã sửa rồi.

Quote Nguyên văn bởi Gameinlive Xem bài viết
    Vừa thấy thông báo ra CB Không RESET. Máu lên nên xem lại bảng skill 9 phái để so sánh với phái mình sẽ chơi mà nó sắp vào Sách Đỏ đó là:....... Hầu như phái bạn đang nghĩ trong đầu là đúng. Chính là CL

Cứ mở 10 phái ra xem cùng lúc, so sánh nhau thì mình đã có lẻ sẽ thay đổi quyết định chơi CL. Vì:

Tổng quan về CL:
    1. Ẩn thân chọc lén trẻ em đi lạc
    - Skill chính yếu này sẽ tắt khi Hoa Sơn cấp 75: Kiếm Tâm Thông Minh
    - Và cũng sẽ là skill Diệt Chủng CL
    - Kẻ địch Khinh công là CL đứng cười như thằng điên vì mất Ẩn Thân, time chí mạng khoảng vài giây.

2. Dame rít chí mạng cao ngút 9999%, nói vậy chứ AT2 đánh với VD, HS, TD, NM ở Tẩy Tuỷ Đảo thì 9999% này viết chơi thôi có lẻ chỉ là 33% là chuẩn
    - Hầu như 9 phái khác đều né được skill này như: Tăng máu, tăng kháng, tăng né, đẩy lùi, bất động, tê liệt, đóng băng, hôn mê...
    - Các phái lên 90 thì skill Chí Mạng tốt nhất 10 phái này của CL coi như bỏ luôn

3. SKILL 100 sẽ nên đổi tên là GÀ SẮP CHẾT

Mình so sánh skill 100 của 10 phái thì CL được gán cái skill
    • Hóa giải tất cả các phụ trợ phòng ngự của mục tiêu

Trong khi đó các phái khác:

Nga My:
    • Xác xuất nhất định đẩy mục tiêu ra xa theo một đường thẳng.
    Tạo ra một lực sát thương cực kỳ lớn đối với mục tiêu trúng băng liên

Đảo Đẹp Trai
    Tăng lực công cho bản thân
    Mục tiêu càng xa, lực công kích càng lớn

VÕ ĐANG
    Tạo 3 lần sát thương lên tất cả các mục tiêu trong phạm vị

ĂN MÀY
    • Sau khi mục tiêu trúng kỹ năng Kháng Long Hữu Hối, tạo ra xác suất tự động thi triển thêm 1 lần nữa lên mục tiêu

Thiếu Rừng
    • Khi bị công kích, có xác xuất phục hồi sinh lực và nhận được 1 phật ấn.
    • Cùng với kỹ năng Thập Nhị Bàn Long Thủ tạo ra lượng sát thương cực kỳ lớn.

Vua Trời
    Tạo sát thương cực lớn theo một đường thẳng

TIÊU DAO BÚA
    • Một loại bùa chú của môn phái Tiêu Dao, khi mục tiêu bị dính bùa nếu di chuyển sẽ tạo nên một sát thương nhất định

BÔNG SƠN
    • Tạo ra 9 đường kiếm khí lên mục tiêu, gây sát thương cực đại lên mục tiêu

ĐƯỜNG MÔN
    • Tạo sát thương lên mục tiêu trên 1 đường thẳng lớn phía trước mặt nhân vật

Kết luận rằng: Côn Luân là phải chỉ chơi vui đến cấp 75. Và giết phái khác ở mức 70.

Nếu NPH không sửa thông số cho Côn Luân thì Côn Luân sẽ thành Côn Lôn (côn bỏ ^, Lôn thêm huyền)

Đấy là chưa kể các skill chi tiết , so sánh thấy như thế là CL bờ mờ nó rồi, cho nên không ghi thêm nữa.

P/s với các chú comment là: Phái nào cũng mạnh, có cái riêng, tuỳ người chơi. Thì tui xin trả lời luôn là:
    1. Chưa test qua CL đến 75 thì không phán bừa
    2. Nói cho tui vui cũng được vì tui thích CL
    3. Chưa đọc qua bảng skill 10 phái thì nói câu trên là 1 tát sang ngang răng ly biệt

AI CÓ CÁCH NHÌN PHÂN TÍCH NÀO CỨU CL không ?
    Lời đầu tiên, tôi thấy bạn là người có tâm và có tầm, có sự nghiên cứu và phân tích sâu sắc vì vậy trăn trở với CL và tôi cũng đồng tình với điều này!
    AT2 - Tui choi max lv CL, FULL SET +6, có lẽ lần đâu tiên chơi và kinh nghiệm PK yếu nên đi CT, HAY SOLO rất hạn chế giết được địch, bản thân đến với anh chàng hệ thổ này, cũng tò mò và thấy thú vị ở việc tàn hình tuy nhiên buồn nhiều vì 1 kill dánh suốt từ lv1 đánh đến lv100 , tọt tọt và tọt - khắc nga mi, nhưng đi các phó bản, tvp,... mà không ngami thì cứ dưỡng sức nên hơi quê xíu! - Tuy nhiên, cuộc chơi mà có lúc này rồi sẽ có lúc khác, "sông có khúc thì nhân vật cũng có lúc" - nếu tâm huyết thì bạn hay gắng bó với nó lâu dài và ngày mai trời sẽ sáng! chúc bạn vui!
    Riêng tôi nick la testmen thì chắc lại thử "độc cô cửu kiếm" xem sao, biết đâu ta lại gặp nhạu!

AE có ai biết trong NKVS các phái có skill 120, 150 không nhỉ?

Người ta làm ra được 1 sản phẩm game nên đủ thông minh để tính toán để cho các skill của các phái hợp lý không phái nào báo đạo.
    Nếu bạn thấy phái nào đó đông người chơi thì có thể phái đó, dame lúc đầu to , dễ chơi, skill đẹp, nhiều clip về phái đó bá đạo, hay đơn giản vì nhiều người thích phái đó, CL là phái cận chiến , nhưng đa phần mọi người thích bá đạo CT nên ít người chọn chơi CL là phải. CL đâu phải chỉ dựa vào skill tằng hình để PK, bạn có thể sủ dụng skill đó theo 1 cách khác, chứ ko đơn giản là tảng hình để rồi vòng ra sau lưng người khác ^^. Về skill 100 của CL mình nghĩ nó để phá giải skill giáp của NM, sao này có liên đấu sẽ thấy tác dụng của nó.

2. Dame rít chí mạng cao ngút 9999%, nói vậy chứ AT2 đánh với VD, HS, TD, NM ở Tẩy Tuỷ Đảo thì 9999% này viết chơi thôi có lẻ chỉ là 33% là chuẩn...[...]

Mình reply cho bạn lần cuối cùng trong cái topic này
    Trích "Dame rít chí mạng cao ngút 9999%" (damage chứ ko phải dame ok?)
    Sub Việt từ cái câu Việt-Anh chả ra cái gì của bạn nè:
    "sát thương chí mạng chí mạng cao ngút 99999% (tức chí mạng = base dam x9999%)"Vậy 1 hit chết luôn ah?
    Bạn nói mình đọc câu này ko hiểu?Hay bạn ko phân biết được giữa :
    -Rate crit (tỉ lệ chí mạng).
    -Dam crit (sát thương chí mạng).
    +Cái cơ bản này còn ko biết thì "PHÂN" cái tích gì vậy?
    -Bạn nói mình là TVB ko có skill bất tử?Sau khi được 1 bạn reply về cái skill bất tử của TVB -->Bạn biết bạn sai sao ko thấy gửi đến mình lời xin lỗi vậy?Bạn nói mình động kinh hay mất dạy,vô văn hóa các kiểu thì nên xem cái topic của bạn nói CL = Con L..?Vậy bạn có giáo dục ko vậy?Cái tên là biểu tượng từng phái mà bạn còn sửa 1 cây vô ý thức thì...quá chán.
    -Thái độ của mình tùy thuộc vào loại người mà mình tiếp xúc thôi.Bạn ko đáng để được người khác tôn trọng đâu.
    RIP.
    Lần sửa cuối bởi Level_z3r0; 10-08-2013 lúc 04:39 PM