Trang 4/7 ĐầuĐầu ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 61

Mặc định Re: Gui một số gamer đòi bỏ cash shop

-->@Farmer muốn farm thì nhiều cách lắm, mà dân farm toàn tìm bug thôi giúp ích gì cho game nhỉ ???? có dân farm nào có thể nói cụ thể là lý do ko có farm thì game chết không ???? đừng có nói chung chung giống như là th ăn cắp mà nói với thằng công an không có tao ăn cắp thì mày không có việc làm )
    -->Game bây giờ xã hội hóa rồi, ở ngoài đời th nào ngồi trên th nào ngồi dưới thì trong game cũng vậy. Không còn như hồi xưa game rất là trong lành công bằng, không cần biết ở ngoài đời bạn là ai, làm gì, giàu hay nghèo khi vào game thì huynh huynh đệ đệ vui biết bao, th sếp mà không biết chơi thì cũng nhờ th lính pt kéo dùm (ôi nhớ quá ... )
    -->Bi giờ nhiều th chơi game chả cần tìm hiểu như xưa nữa (mốc tdd, mốc cx hay là có x2 gì không ... ) chỉ cần chăm chăm coi nạp bao nhiêu thì làm trùm phái nào cũng dc chỉ cần có tiền ...
    ==> nhiều khi tự hỏi sao mấy th đó không bỏ tiền mua luôn nph cho nó tiện nhỉ ))

Quote Nguyên văn bởi bobingo Xem bài viết
    -->@Farmer muốn farm thì nhiều cách lắm, mà dân farm toàn tìm bug thôi giúp ích gì cho game nhỉ ???? có dân farm nào có thể nói cụ thể là lý do ko có farm thì game chết không ???? đừng có nói chung chung giống như là th ăn cắp mà nói với thằng công an không có tao ăn cắp thì mày không có việc làm )
    Xin lỗi cậu, chắc theo giọng điệu của cậu, mình nghĩ cậu là con nhà giao giáo đại gia nhì, đờ mờ cm nhà cậu, cậu có biết và hiểu từ farm ko mà sủa hay thế, xin lỗi mày chứ ăn cắp cái con mẹ nhà mày, mày chơi đc bao nhiêu game rồi mà nói to mồm thế, tìm hiểu từ farm trc khi phán nha.!

-->Game bây giờ xã hội hóa rồi, ở ngoài đời th nào ngồi trên th nào ngồi dưới thì trong game cũng vậy. Không còn như hồi xưa game rất là trong lành công bằng, không cần biết ở ngoài đời bạn là ai, làm gì, giàu hay nghèo khi vào game thì huynh huynh đệ đệ vui biết bao, th sếp mà không biết chơi thì cũng nhờ th lính pt kéo dùm (ôi nhớ quá ... )
    Xã hội hóa, có giàu nghèo, ờ, cái này thì tớ đồng ý 2 tay ( chân thành và ko liên quan đến ý phía trên nhá )

-->Bi giờ nhiều th chơi game chả cần tìm hiểu như xưa nữa (mốc tdd, mốc cx hay là có x2 gì không ... ) chỉ cần chăm chăm coi nạp bao nhiêu thì làm trùm phái nào cũng dc chỉ cần có tiền ...
    ==> nhiều khi tự hỏi sao mấy th đó không bỏ tiền mua luôn nph cho nó tiện nhỉ ))
    Cái cmt của cậu, thật sự 2 ý sau rất hay, tớ ủng hộ, tớ cũng xin lỗi vì ý phía trên xúc phạm cậu, nhưng có thế, mới hiểu nhau hơn, nếu cậu ko chấp thì cmt lại, còn nếu cậu...............thì..............

phát hành game thu phí như vl3d thì chúng nó cũng kêu, phát hành game free cash shop thì chúng nó cũng kêu

Xin cho hỏi, MOD nào xóa bài của tui mà chẳng có 1 cái thông báo nào hết, xin lỗi, mod ỷ quyền lộng hành éo xem ý kiến gamer là thứ j nữa phải ko..???

Chiều hôm này, khoảng 1h30, tại 2pic http://diendan.duo.vn/threads/150211...p?goto=newpost

Tôi có phân tích 1 số vấn đề về cashshop trong 2pic của bài viết đó, sử dụng lời lẽ lịch sự, ko hề có 1 câu xúc phạm, vì 2pic nằm trong mục thảo luận chung, tức là NPH dựa vào đó nghe ý kiến của gamer, tôi phân tích cụ thể, và như đã nói ở trên, lời lẽ đàng hoàng, ko hề thô tục..!

Nhưng, ko hiểu mod nào, có vẻ ghen ghét hoặc ko vừa ý, đã đell bài của tôi, và ko thông báo 1 lý do nào cả..!

Phải chăng đó là sự biểu hiện của 1 NPH ( DUO ) chỉ xem tiền bạc là trên hết, và xem gamer như rơm như rác, ko hề tôn trọng và tiếp thu ý kiến gamer..!

Tôi viết bài này, mong nhận đc 1 câu trả lời thích đáng, tôi sẽ chụp ảnh 2pic này lưu lại, để xem mod đó có xóa bài của tôi 1 cách mờ ám ko thông báo trc nữa ko.>??

Mong câu trả lời từ ADMIN diễn đàn..!

Và nhắn với MOD xóa bài của tôi, mày cũng là gamer như tụi tao thôi, mày dell có tư cách để làm MOD đâu..!

-Ý tớ là tớ chưa hiểu, nhiều đứa nói không có farm thì game chết mà không hề ghi cụ thể chết là ntn, không có farm thì bị gì. Hình thức farm thì đa dạng lắm vd như farm code để bán ... ko nhất thiết phải on nhiểu acc cùng 1 lúc ...

-VD: hồi võ lâm 1 có nhiều đứa farm điểm tk (bỏ 1 acc dm vô góc lag rồi lấy acc khác lại cho nó giết <1 hình thức lợi dụng bug>) rồi sao đó nó mua thuốc lag bán lấy tiền, vậy thì có lợi gì cho game ??? nếu như không có nó farm thì bị thiệt hại gì ???.

-Tớ cũng hiểu là farm là để bán cho đại gia mà game toàn đại gia chơi nên nếu không có farm thì đại gia ko có ai mua đồ (ko có sẵn phải tự cày, đại gia toàn nằm ngửa cho ng ta đút ko có ai làm quân xanh để đập thì buồn lắm.

-Nhưng mà chả lẽ game online chỉ có 2 loại đại gia và farmer chơi thôi sao, còn những người như mình chơi game để relax ko có time farm ko có money thì không chơi được sao (CX là muốn chơi cũng không chơi nổi).

-Mà tớ thấy là ko có những người chơi để relax nạp vài trăm và vô game giải trí nhẹ nhàng thì game mới chết đó, còn chơi theo kiểu đại gia và farmer thì chỉ là hình thức lợi dụng lẫn nhau thôi.

-Chơi như thế ra 100 game thì chả ai quan tâm đó là game gì nữa, CT thành công đại gia + farmer = game online. Như vậy thì chúng tớ chỉ có 2 con đưởng bỏ học, bỏ làm để thành farmer hoặc bỏ game ráng học ráng làm mơ 1 ngày thành đại gia

-Ý tớ là tớ chưa hiểu, nhiều đứa nói không có farm thì game chết mà không hề ghi cụ thể chết là ntn, không có farm thì bị gì. Hình thức farm thì đa dạng lắm vd như farm code để bán ... ko nhất thiết phải on nhiểu acc cùng 1 lúc ...

-VD: hồi võ lâm 1 có nhiều đứa farm điểm tk (bỏ 1 acc dm vô góc lag rồi lấy acc khác lại cho nó giết <1 hình thức lợi dụng bug>) rồi sao đó nó mua thuốc lag bán lấy tiền, vậy thì có lợi gì cho game ??? nếu như không có nó farm thì bị thiệt hại gì ???.

-Tớ cũng hiểu là farm là để bán cho đại gia mà game toàn đại gia chơi nên nếu không có farm thì đại gia ko có ai mua đồ (ko có sẵn phải tự cày, đại gia toàn nằm ngửa cho ng ta đút ko có ai làm quân xanh để đập thì buồn lắm.

-Nhưng mà chả lẽ game online chỉ có 2 loại đại gia và farmer chơi thôi sao, còn những người như mình chơi game để relax ko có time farm ko có money thì không chơi được sao (CX là muốn chơi cũng không chơi nổi).

-Mà tớ thấy là ko có những người chơi để relax nạp vài trăm và vô game giải trí nhẹ nhàng thì game mới chết đó, còn chơi theo kiểu đại gia và farmer thì chỉ là hình thức lợi dụng lẫn nhau thôi.

-Chơi như thế ra 100 game thì chả ai quan tâm đó là game gì nữa, CT thành công đại gia + farmer = game online. Như vậy thì chúng tớ chỉ có 2 con đưởng bỏ học, bỏ làm để thành farmer hoặc bỏ game ráng học ráng làm mơ 1 ngày thành đại gia
    Con bà thằng ngu farm farm cái con bà mày.
    mày ko hiểu ý mọi người ở đây là thằng Trà Phong ngay từ đầu nó hút máu bán tất cả mọi thứ trên shop làm mất cân bằng trầm trọng trong game. xem như sể at2 có ai kêu ko?
    mày xem sv china nó ra rất lâu tất cả mọi sv nó có bán đồ như thàng Trà Phong hay chỉnh op đồ như thằng này ko?
    Cái loại tham lam game vừa ra mà chỉ CloseBeta đã thể hiện rõ bản chất thì đéo có thể tồn tại lâu.
    Cả cộng đồng game thủ bức xúc mà nó có thèm để ý đến ý kiến mọi người ko? hay thích làm ji là nó làm.
    còn mấy thằng bợ đýt cho thằng Trà phong ngậm hết mồm lại đi càng nghe càng thối.

Game hút vkl
    các trò khác nạp 20k làm được khối việc trò này 20k đéo làm được cái tích sự gì
    Thủy Tinh cường hóa bán trong shop thì bó tay mẹ rồi đồ cái gì cũng khóa
    Thủy TInh cường hóa thì đắt mà còn éo cho ghép Thủy Tinh thì có mà mút con mẹ nó chỉ cũng k đủ Thủy TInh ép lên 10

Mình chỉ có ý nhỏ này thôi: Game này có vẻ "tự kỷ" quá, lý do là khóa toàn tập. Gamer không còn niềm vui trao đổi nhau những vật phẩm trong game. Ngày trước, có săn được món đồ nào tốt một tí có khi còn tặng cho anh em không có điều kiện trong guild làm quà, hoặc trên đường giang hồ gặp bé nào mới tập chơi đồ đạc củ chuối mà mình nổi máu kiểu "anh hùng cứu mỹ nhân" lột cái gì ra cho cũng vui vui....Cash shop và TT giao dịch trong Ngạo Kiếm đã làm quá tốt nên tước đi của gamer niềm vui tương tác của chức năng giao dịch....Sau 1 tuần chơi Ngạo Kiếm, cảm giác của mình là game này tính giải trí rất ít, mà tính "ăn thua đủ" thì có thừa

Cho dù là free mở cash shop nhưng mà nph sửa quá khác so với AT2, thế thì thằng nào chả khó chịu? Thử đưa về như đúng AT2 xem có đứa nào kêu không?
    Cả đồ nữa, nhặt lúc nào cũng khóa, cái gì cũng khóa, khóa sạch

shop thì nguyên liệu chia 1 bên mua bằng vàng không khóa và 1 bên khóa thấy cũng ổn cho dân nghèo , nhưng mà vật phẩm trang bị nhặt dc toàn khóa nên việc mua bán trao đổi không sôi nổi cho lắm