Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 35

Mặc định Re: Góp ý về hoạt động trong game....tình nghĩa game kiếm hiệp còn đâu?

Quote Nguyên văn bởi Tử Thần Xem bài viết
    Phải hok đó bạn , hay lại chém
    chém j đâu thì mình cũng 30 nè time boss 3h30 thì đang ngồi cty đi dc thì đi ko đi dc thì thôi tối về thì lâu lâu gặp lại tụi bạn cũ rủ nhậu cũng bỏ boss
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Mặc định Re: Góp ý về hoạt động trong game....tình nghĩa game kiếm hiệp còn đâu?

server mới Thiên Sơn cũng thấy rao bán acc hoài, có ai ở Thiên Sơn hok, cho vào tộc, chém gió với

Bạn yên tâm, chơi mà online 24/24 hay 16/24 thì không thọ được đâu.
    Thứ nhất loại này nhàn cư vô bất thiện, không có tiền. người có tiền người ta đi làm time đâu mà chơi nhiều
    Thứ hai cày nhiều như vậy rất nhanh chán game, một hai tháng là bỏ game
    ( trừ chủ nét)
    dần dần game sẽ đào thải thành phần này, giữ lại những người có tài chính + time trung bình như bạn
    Và mình thiết nghĩ nếu bạn muốn ko ức chế bởi yêu cầu khắt khe của tộc thì nên nạp 1 ít nhỏ, bạn đi làm có tiền mà, dân cày ko nạp bình thường họ còn up đc set +10, bạn nạp 1-2 tr 1 tháng sẽ khỏe hơn và có ít tiếng trong tộc, tộc luôn trân trọng những người nạp tiền. Tộc trưởng sẽ hiểu hoàn cảnh đi làm của bạn
    chăm chỉ lãnh thổ chiến+ trồng cây+ thí luyện gia tộc+ boss 10h20 là đủ rồi
    Người đi làm chơi giải trí free ko nạp thì đúng là ko có đất sống, vì acc quá yếu do ko nạp+ ko cày

-Trong suốt tuần qua mình cảm thấy rất buồn vì dần dần những người bạn chơi chung với mình từ hồi mở game đến giờ đã bỏ game vì game ko đáp ứng được đúng nhu cầu giải trí của họ.Một số chiến hữu chơi game cũng mình rất lâu đã bỏ game ra đi bỏ từng người một...Một cái cảm giác gì đó khó tả mà ít ai hiểu được.Mình nghỉ chỉ 1 số ít 8x và 9x đời đầu mới hiểu được cảm giác này.
    -Nhiều lúc bạn chán nản với game nhưng những người ae này cố gắng níu kéo bạn vì mọi cách từ nhiên lại ko bỏ được.
    -Mình cũng nạp 1 ít vào game và cố gắng duy trì nhưng thật sự giờ vào game cô đơn lắm.Mình quen được rất nhiều bạn từ lúc chơi tới giờ nhưng giờ chỉ còn lại đúng 1 thằng trong nhóm và nó cũng bắt đầu chán nản giống mình vì các cái nick name thân quen đã ko còn cơ hội sáng lên được nữa .
    -Cứ thế này thì dù "có thể" cầm 1 acc thuộc dạng vip sever cũng chả thấy vui vẻ gì.

p/s:-Mình hy vọng 1 mod nào đó đọc được 2pic này và gửi lời đến giùm với phía NPH để có thể cứu vãn tình trạng hiện tại.Ngày nào vào game cũng có acc rao bán nick nhưng dù là acc cùi hay acc vip thì cũng là 1 thành viên trong cái gia đình NKVS..
    -Acc đó ra đi thì cũng ko ít hão hữu cảm thấy nuối tiếc mà.Mình quen được với acc TráiBíLớn pm chat chít "thông" được vài lần và anh này đã bán acc.Quá nản.Tiếp đến là những người ae khác cũng thuộc dạng "khá" của sever đã bỏ acc.
    -Webgame thì mình thấy tình trạng game mở 2 tuần có người bán acc là bt` nhưng game cilent mà cũng có tình trạng này thì mình nghỉ đến cuối tháng sau sẽ bắt đầu vắng vẻ thôi.
    Lần sửa cuối bởi Level_z3r0; 07-09-2013 lúc 01:18 PM

Đúng rồi.game này sao thấy dễ xuống quá.mình chơi cũng ko nhiều lắm.nằm trong 1 tộc nhỏ.vui là chính.lúc đầu còn onl vui vẻ.giờ người nào cũng có việc của mình lo cho gia đình.Lúc trước cũng vào bang.săn boss.lên chậm là bị chữi.săn xong tranh nhau.um cả sùm.riết chán out bang luôn

Chán ko phải vì game chán mà do thói quen chơi game của đại đa số game thủ bây giờ đã thay đổi.một phần do chơi quá nhiều game web, một phần do có time ngồi chơi nhiều ( thời vltk ngày chơi đc 3-4h là sang lắm rồi) thành ra tốc độ và nhu cầu khám phá game quá nhanh, mọi tính năng và nhiệm vụ đều cán mốc max khi vừa ra mắt, ai cũng có tâm lí phải max đồ, max mọi thứ một cách nhanh nhất mà ko chịu thua kém ai. cái thời làm nhiệm vụ mãi ko xong, phải lên diễn đàn đọc hướng dẫn, lúc làm nhiệm vụ thì đọc từng dòng chữ hướng dẫn..kiếm được một món đồ thì hả hê reo ầm lên đã ko còn, xưa lắm rồi.
    Game này giờ tôi thấy hay nhất cái tranh đoạt lãnh thổ-pk tè le bang phái chửi nhau loạn xạ ---> VUI, đấu phái với Chiến Trường đi riết cũng thành quen, tự hình dung ra hạng mình bao nhiêu rồi, trước còn ham hố pk bằng tay, giờ lao vào ấn F cho xong. Bí cảnh với TVP lúc quay thưởng còn hồi hôp, chứ vượt ải nhàm rồi.
    Boss mới đầu còn các bang các tộc tranh nhau, chém giết ghê gớm, đi boss 1 trận mà mỏi giã mấy đầu ngón tay, giờ mỗi bang 1 máp, mỗi tộc trong bang 1 góc, gặp boss thật thì hên, boss giả thì ngậm ngùi về tay trắng, ko được phép qua ks của nhóm khác, đi boss mà nhàn kinh khủng
    Có lẽ tôi cũng nhiễm cái bệnh nhanh chán game rồi chăng

Hiện tại bây giờ tìm một game có tính tình nghĩa a e như thời VLTK 1 rất khó. Ai không hoạt động nhiều thì có cơ hội bị sút ra bang liền. Tìm 1 tộc a e chém gió vui vẻ là 9 rất khó. Việc tuyển người đi hết SK cũng phải tuyển tiềm long trở lên. Hay các trẻ trâu vừa lên được công lực tầm 160-170 củng hùng hổ rao như khoe lên "tuyển công lực 170 trở lên đi TVP". Nghe mà nực cười.

Căn bản là ở chính con người các bác thôi...Ừ thì anh em..ừ thì tình nghĩa..Cơ mà các bác đã bận đi làm ..ừ thì thôi ko ai trách..Nhưng mà cái kiểu vừa ít onl..lại vừa ko chịu đầu tư thì thật sự là rất khó trụ..Game thuộc thể loại ganh đua pk..Muốn vô bang mạnh trc hết phải chăm onl + hoạt động + đồ ngon ngon..H đồ ko ngon..onl thì 1 ngày vài tiếng..Tốt nhất là nên chơi game off or MOBA giải trí hoặc tìm 1 bang yếu yếu..1 tộc mà có nhiều ng ít onl ý.
    Còn việc bán acc thì game nào chả bán ..Thử hỏi có game nào ko bán ko..nực cười mấy thằng trẻ trâu vừa chơi đc vài tuần..đầu tư ko đc bao nhiu..thấy mấy vip rao bán acc cũng rao chơi )...KO hiểu nó chơi xong bán 50k 100k để làm cái đíu gì ..Chưa kể 80% số lượng ng rao bán acc là bọn lừa đảo )
    Game còn nhiều tính năng sắp mở cực kì hay và hấp dẫn..Ai đi sớm rồi lại quay về chơi lại ở 1 sv mới nào đó mà thôi..

http://gamethu.vnexpress.net/gt/chuy...-game-private/

Mời anh em vào đây đọc thử !

mình` thì định chờ sever ms ra chơi..mà cái kiểu này không bít sao...tại cũng có rủ rê vài ng chơi chung để làm cái gia tộc nhộn nhịp...tại mình cũng đi làm tối về chẳng bít làm jk thay vì lên face thì h vừa chơi game mình thích vừa chém...đag theo dõi

thấy mấy ông trên có vẻ hợp vs tui đây .8x.9x đời đầu ae ngồi chém..onl hoạt động..ae trong bang trong tộc thì ns rơm ra..chọc ng này ng kia..tranh đoạt lãnh thổ..vượt ải gia tộc..ns chung là cùng nhau sát cánh những lúc mình làm về mệt mỏi..game onl là hay ở chỗ đó..chứ k chơi off cho lành k phải mang bệnh tức vào ng
    ai chán sv cứ bị tình trạng trên thì nếu chơi game này nữa thì wa sv ms vs tui kaka..có gì inbox ( thú thật là chưa chơi phái nào sv cũ nhưng mà ngày nào cũng ngóng hết diễn đàn đến trang chủ v.v...)
    Lần sửa cuối bởi TinPla; 08-09-2013 lúc 01:55 PM