Trang 3/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 35

Mặc định Re: Góp ý về hoạt động trong game....tình nghĩa game kiếm hiệp còn đâu?

Quote Nguyên văn bởi Gamethu Xem bài viết
    http://gamethu.vnexpress.net/gt/chuy...-game-private/

Mời anh em vào đây đọc thử !
    Day chi la` 1 chieu pha hoai cua cac Cty game khac thoi ban ah............. nhung ong lon' rat so co mot the luc nao do canh tranh voi ho..... rieng cai ten mien nkvs.vn the thoi la du heiu cty ho co thuc luc roi .... theo minh nghi NPH se som cong bo thong tin som nhat cho game thu

Mặc định Re: Góp ý về hoạt động trong game....tình nghĩa game kiếm hiệp còn đâu?

Nhưng những lý lẽ của bài báo này tớ thấy ko phải là ko có cơ sở mà. Tin đồn này xuất hiện từ closed rồi. Mà NPH chân chính sao lại phải giấu địa điểm trụ sở vậy nhỉ? Gì chứ tên miền .vn ko khó kiếm đâu, .gov mới khó thôi

Bài viết hay, lột tả đúng thực trạng đang diễn ra ở game này.

Mình cũng ở sever Biện Kinh Thái Sơn; Cũng gần 40 rồi, và thâm niên chơi game cũng từ những thời kỳ đầu VLTK về VN. Là thành viên sáng lập tộc TànSátJX; Bang TànSát; Và hôm nay mình quyết định kick 01 tộc tạm gọi là "MẠNH" (Tộc Thiên Địa) để đảm bảo quan điểm chơi game của các AE trong tộc, trong bang. Tuy nhiên sau đấy mình bị chính những đàn em trong tộc mình phê phán...

Và mình thấy thật sự buồn và thất vọng & đã quyết định out tộc; Mình dự định sẽ chơi theo dạng vô gia cư (Không tộc, không bang) để đỡ phải mệt mỏi và được giải trí đúng nghĩa sau 01 ngày đi làm căng thẳng & mệt mỏi...

oStarAngelo --oOo-- TànSátJX -oOo-- Facebook Group: "Tại Đây"

mình cũng đang chơi BK Thái Sơn đây, và tâm trạng y như chủ topic này, hjc mấy người quen cũ lần lượt out hết, giờ vỏn vẹn còn 4 người chơi mà là bạn bè ở ngoài chơi cùng, làm việc thì giờ hành chánh mà onl 16/24 hay ... chắc vì game mà bị đuổi lun quá.Rồi riếc h mình làm cái tộc cùi , có 2 acc mình ngày nào trồng cây như 2 ông bà già thôi. đang rất là chán lun. nv vp, sắp lấy vợ lo toan đủ điều , game giải trí thôi, đu theo quài chắc việc mất , vợ mất lun quá .

Và gia tộc của mình cũng từng là nạn nhân của những bang lớn , cũng đi sắn boss , cũng tham gia những họat động nhưng bị chê cùi . Cự cãi chửi nhau ổm tỏi và quyết định gom bạn bè lại chơi 1 gia tộc cho vui
    Nhóm của mình đang chơi sv Biện Kinh - Thái Sơn
    Gia tộc Trà Vinh chủ yếu anh em chơi vui vẻ , tôn trọng người lớn , không chấp kẻ nhỏ
    Bạn nào chơi sv này mà không có nhà để về , vô tình lướt qua bài đọc này thích thì vào gia tộc chơi nhá
    Acc : Sunday SV Biện Kinh - Thái Sơn
    Thân !

quan trọng là lúc bem nhau có mặt là được.còn cả ngày cắm chuột như vltk cũng được mà chả cần bang mạnh.t đến giờ vô ct là vô.còn bạn bè rủ đi nhậu nhẹt thitf thà là bỏ đi hết ta làm lại từ đầu

Topic quá hay ... Phản ánh đúng thực trạng sv hiện nay !!!

Hm.. Mình thấy chủ yếu là do mấy tên tộc trưởng khắt khe quá thôi. Boss hiếm mà cũng phải bắt onl nữa thì botay! Tộc mình thì chả yêu cầu gì cao cả. Chủ yếu là boss 3h30 10h30 (ăn thì chia đều hết cho tất cả ae đi săn) rồi trồng cây thí luyện vận tiêu gia tộc. Hết. Cả ngày cắm train cũng được chả ai nói gì cả! Tộc mình Royal bang Thích. Còn bác nào không có time thì cứ đưa cho đệ tử gia viên làm hết. Như thế cũng tiết kiệm được ối thời gian đấy.

Quote Nguyên văn bởi oStarAngelo Xem bài viết
    Bài viết hay, lột tả đúng thực trạng đang diễn ra ở game này.

Mình cũng ở sever Biện Kinh Thái Sơn; Cũng gần 40 rồi, và thâm niên chơi game cũng từ những thời kỳ đầu VLTK về VN. Là thành viên sáng lập tộc TànSátJX; Bang TànSát; Và hôm nay mình quyết định kick 01 tộc tạm gọi là "MẠNH" (Tộc Thiên Địa) để đảm bảo quan điểm chơi game của các AE trong tộc, trong bang. Tuy nhiên sau đấy mình bị chính những đàn em trong tộc mình phê phán...

Và mình thấy thật sự buồn và thất vọng & đã quyết định out tộc; Mình dự định sẽ chơi theo dạng vô gia cư (Không tộc, không bang) để đỡ phải mệt mỏi và được giải trí đúng nghĩa sau 01 ngày đi làm căng thẳng & mệt mỏi...

Haiz...cái chuyện tộc của Pine ko liên quan gì tới việc onl nhiều hay ko,tại tự nhiên bạn nói chuyện về giàu nghèo chi trong đây,ae game vui vẻ,mỗi người 1 hướng luyện riêng,có tiền thì ít hoạt động,ko tiền thì hoạt động nhiều,đâu thể vì mình có tiền mình nạp thẻ cho mình mà bắt ae ko hoạt động theo đc,chơi vui vẻ tự do mỗi người là 9,còn lần đó Pine cũng ko có nói gì đụng tới ai hay nói bậy bạ gì,thôi có gì cũng là chuyện cũ rùi,ae vui cả làng,cũng vì mục đích bang TanSat mạnh lên thôi...

◄♥Pine♥► Server Biện Kinh - Thái Sơn ,ae vào kết bạn nha
    ---=== ◄♥Pine♥► - Server Biện Kinh Thái Sơn.===---

Quote Nguyên văn bởi BeXinh Xem bài viết
    Thật sự những lời của topic này nói rất đúng.
    Đúng là ai cũng có công ăn việc làm, ai cũng còn có gia đình của riêng mình nữa. Chơi game là để giải trí, đừng mang cái bực tức vào người là vui rồi.
    Cũng như bang tôi và cũng như riêng tộc tôi, chưa bao giờ tôi ép anh em phải "ONL BẰNG MỌI GIÁ KO TÔI KICH". Có lẽ vì 1 việc gì đó mà người ta ko onl đc hôm nay nhưng ng ta onl đc lúc khác.
    Bây giờ mà hỏi ngược lại tôi 1 câu" tôi có onl đc hết để tham gia hết các sự kiện của game ko?" Thì tôi trả lời thẳng luôn là KHÔNG. Tôi cũng có gia đình va cuộc sống riêng mà. Cố gắng onl tham gia vào những hoạt động chính ( nếu có thể).
    Những người TT hay BC kich anh em ít onl tôi nghĩ là chỉ đúng với giải pháp " tình thế". Các cậu kich hết thế thì tộc cậu có onl đc 40/40 ko riêng tộc tôi thì tôi chỉ cần yêu cầu onl 24 25/40 là quá hạnh phúc rồi lúc này có ng này thì mất ng kia, hoặc ngược lại. Chỉ cần AE tâm huyết vs game là ổn rồi.
    Người ta chơi game cốt để lấy sự vui vẻ là chính. Trong bang tôi thì tôi tự hào rằng AE rất đoàn kết. Bang có 5 tộc nhưng có 4 tộc đã gắn bó từ lúc lập bang cho nay.
    Level_zero nói đúng, cảm giác chơi game 1 mình sao bằng cảm giác cùng AE chiến đấu ngoài đời thật, la hét, cỗ vũ nhau, thách đố nhau. Cảm giác ấy mới là cảm giác mà tôi cần. Cảm giác đang ngủ mà bị đt kêu dậy giúp AE đánh nhau ban đêm. Cảm giác ấy tuy mệt nhưng vui lắm ( tộc tôi hết hơn 15 ng chơi đêm , do công việc của họ)
    P/s: hãy chơi game bằng thứ tình cảm mà lỡ sau này có gặp nhau ngoài đời thì ng ta vẫn nhớ đến bạn là 1 người chơi game hết mình vì bạn bè và vì mọi người.

GP_BeBep Khí Phách _ Ma Giáo BK-Thái Sơn
    Thằng Bẹp xạo mày :T Mày toàn đi ĐS ng vô tội... Nghĩ thái sơn đi wa Châu Giang hốt acc VinhThien chơi cùng tao, NgoKyLong, và bọn One, Thien6BMW nữa này...