Trang 3/8 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 71

Mặc định Re: Mời các bạn đưa lên những cái khủng khiếp trong NKVS. Đây là HOA SƠN

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    Hoa Sơn hiện h bá đạo theo như mọi người nói là vì còn quá ít loại ngọc phản đame và số người xài ngọc phản dame cũng rất ít ( giá thành khá cao) h cứ thử HS lao vô dám tầm 5 mạng trang bị đủ 10% phản dame/acc đi xem có kịp giết dc mạng nào ko hay dc free taxi về thủ khố
    ngọc phản dame đắt mà theo bạn ngoài thiếu lâm mấy ai thích khảm đâu, toàn khảm thêm dame để giết người nhanh

Mặc định Re: Mời các bạn đưa lên những cái khủng khiếp trong NKVS. Đây là HOA SƠN

Quote Nguyên văn bởi OMG Xem bài viết
    Mình không có gi nhju , post cái team của mình đi trích tinh lâu ,

núi cao còn có núi cao hơn bạn ơi , đừng bao giờ tự xưng là HS khủng nhất , Qua Châu Giang tìm Binochio hoặc NhĩBắc 2 Hoa Sơn 300.8 công lực mà chưa dám lên tiếng
    Đọc từ đầu chả thấy ai khoe là Hoa sơn khủng nhất cả. Mà tự dưng khoe team TTL làm gì ~~ Chả liên quan

Quote Nguyên văn bởi OMG Xem bài viết
    Mình không có gi nhju , post cái team của mình đi trích tinh lâu ,

núi cao còn có núi cao hơn bạn ơi , đừng bao giờ tự xưng là HS khủng nhất , Qua Châu Giang tìm Binochio hoặc NhĩBắc 2 Hoa Sơn 300.8 công lực mà chưa dám lên tiếng
    bác NhĩBắc bên đó ko bít có họ hàng gì với bác ChếBắc đệ nhất cl bên Thiên Sơn ko nhỉ

Quote Nguyên văn bởi MitSuJiRo Xem bài viết
    bác NhĩBắc bên đó ko bít có họ hàng gì với bác ChếBắc đệ nhất cl bên Thiên Sơn ko nhỉ
    ko biet co ho. ko ma theo toi chac co 1 diem chung la` lay ten nhan vat ngau nhien NPH dat cho

chẳng có phái nào bá đạo đâu thế là cân bằng rồi chẳng có ai làm game mà lại tạo ra các phái mất cân đối cả mỗi phái có một điểm hay có 1 ngũ hành khắc riêng ví dụ y thiên hoa sơn nhưng gặp ngạo thế thiên vương hay thiếu lâm kể cả max kháng vẫn chết như thường (Phái VNĐ là vô đối thôi)

Hoa Sơn hiện h bá đạo theo như mọi người nói là vì còn quá ít loại ngọc phản đame và số người xài ngọc phản dame cũng rất ít ( giá thành khá cao) h cứ thử HS lao vô dám tầm 5 mạng trang bị đủ 10% phản dame/acc đi xem có kịp giết dc mạng nào ko hay dc free taxi về thủ khố
    hix ai cũng trang bi phản dame thì slot đâu mà lấy ngọc đame bạn nói điều ko tưởng wa phản đame chỉ thích hợp với thiếu lâm còn lại đa số ae đều chấp nhận bỏ phản dame để làm ngọc khác
    Lần sửa cuối bởi GhostThienson; 27-09-2013 lúc 09:21 AM

Quote Nguyên văn bởi GhostThienson Xem bài viết
    hix ai cũng trang bi phản dame thì slot đâu mà lấy ngọc đame bạn nói điều ko tưởng wa phản đame chỉ thích hợp với thiếu lâm còn lại đa số ae đều chấp nhận bỏ phản dame để làm ngọc khác
    làm 1 phép tính đơn giản là thấy ngay hiệu quả của ngọc phản dame nhé. trừ ngọc dame công kích theo hệ ( viên này duy nhất ) của nhẫn thì + 160 đame (max) còn lại những loại khác ko + quá 30 dame. 1 viên phản dame 5% thôi thì khi bạn bị đối thủ cùng đẳng cấp ( = lv đồ đạc linh thạch khảm) đánh 1k máu đã phản dc 50 máu ( tương đương bạn có 50 dame). vậy ngọc nào lợi chắc cũng đã biết.
    chỉ có điều hiện h giá thành của loại ngọc khá cao để max dc 1 viên phản dame đã có thể làm dc 2-3 viên dame thông thường nên rất ít người dùng.
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

hoa sơn mà đập đồ đầu tư nhiều thì t dám chắc kể cả khắc hệ cũng k ăn nổi.né quá kinh.như cachival thì là thánh rồi.ra vào ct như không ta chơi đường môn kháng mộc hơn 500 mà chỉ chịu dc 3 quệt, đánh lão đến 40c trúng dc 1 cái chả hiểu sao né gì ghê thế sau này lên 100 nữa thì thêm 9 kiếm thì k biết sao

Quote Nguyên văn bởi nguyen duc hau Xem bài viết
    hoa sơn mà đập đồ đầu tư nhiều thì t dám chắc kể cả khắc hệ cũng k ăn nổi.né quá kinh.như cachival thì là thánh rồi.ra vào ct như không ta chơi đường môn kháng mộc hơn 500 mà chỉ chịu dc 3 quệt, đánh lão đến 40c trúng dc 1 cái chả hiểu sao né gì ghê thế sau này lên 100 nữa thì thêm 9 kiếm thì k biết sao
    hoa sơn khủng chả nhẽ thiếu lâm thiên vương ko biết đập đồ, khủng mà lao vào thiếu lâm cũng khó sống lắm

làm 1 phép tính đơn giản là thấy ngay hiệu quả của ngọc phản dame nhé. trừ ngọc dame công kích theo hệ ( viên này duy nhất ) của nhẫn thì + 160 đame (max) còn lại những loại khác ko + quá 30 dame. 1 viên phản dame 5% thôi thì khi bạn bị đối thủ cùng đẳng cấp ( = lv đồ đạc linh thạch khảm) đánh 1k máu đã phản dc 50 máu ( tương đương bạn có 50 dame). vậy ngọc nào lợi chắc cũng đã biết.
    chỉ có điều hiện h giá thành của loại ngọc khá cao để max dc 1 viên phản dame đã có thể làm dc 2-3 viên dame thông thường nên rất ít người dùng.
    Nghe qua thì hợp lý, nhưng mình nghĩ nếu phân tích sâu hơn chút thì lại chưa chắc là như vậy. Có khá nhiều trường hợp làm sự tính toán của bạn đi trật đường. Mình đơn cử :
    - Các hệ phái có hiệu ứng ngũ hành tốt, khả năng áp chế đối phương cao : Khi đánh nhau, có những hệ phái sẽ rất khó để tiếp cận đối phương và có những phái gây hiệu ứng liên tục lên đối phương, làm đối phương ít có cơ hội phản đòn. Như vậy, ngọc phản đòn có tác dụng hơn ngọc dam trong tình huống này hay ko ? Câu trả lời là KHÔNG!
    - Các hệ phái trâu bò, ví dụ Thiếu Lâm : Khi hút được đối phương xung quanh, TL cực trâu, kể cả khắc hệ đánh vào chỉ 200 300hp, tuy nhiên La hán trận vẫn làm tốt công việc giết ng của TL. Ngọc phản dam trong tình huống này có lợi hay ko ? Câu trả lời cũng là KHÔNG!
    - Các hệ phái có hệ thống combo nhiều skill riêng biệt, 1 ngọc 25 dam cộng vào công cơ bản có vẻ ko có tác dụng = 50 dam phản lại, nhưng combo 4 5 skill thì sao ? Trường hợp này cũng nói KHÔNG với ngọc phản dam.
    - Ngọc phản dam theo mình nghĩ, ko có chí mạng. Chỉ đơn giản, ăn bn dam, phản lại xx% từng đó. Còn ngọc dam cộng sát thương vào skill, chí mạng lên, thì nó lại khác!
    - Đột tử đối phương, chỉ có cách tăng sát thương của bản thân, chứ ko trông chờ đc gì từ 15 hay 20% phản đòn. Nó làm cách chơi của mọi người bị trì trệ đi. Ngày trước mình chơi VLTK 1 cũng vậy, chơi TL chưa bao giờ thích con đường max máu dựa vào phản đòn. Đó là cách tăng thiếu sự chủ động, của những người lười.

Phân tích sơ qua đã thấy vậy. Mình nghĩ, ko đơn giản như bạn nói đâu, Leynet ạ

Hệ Kim đánh HS ít miss lắm, HS chỉ né nhiều khi xung quanh có nhiều người thôi, nó có tối đa 70% né tránh đòn công kích các hệ trừ hệ Kim, Ông HS trên kia đánh vs cả bang mà mãi ko chết vì trong bang ý có ít thiều lâm và thiên vương quá thôi. Thử có vài người hệ Kim khá khá đánh xem ông ý có thoát đc không.