Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 14 của 14

Mặc định Re: Gộp server, lợi bất cập hại

Quote Nguyên văn bởi TranGiaHoa Xem bài viết
    kiến nghị nhà phát hành cho ae mua đc quyển hồng thủy tinh lại,chứ k bán nữa thì làm sao mọi ng còn nhiệt huyết chơi,ng khỏe thì quá khỏe,ng yếu thì đến bjo mới ngóc đc lên...
    đề nghị NPH khóa acc HươngTrà sever Trường giang 1 tuần . Nó bày trò lấy clone mua hết TT hợp hồng bên Trường giang đó. Giờ tới lượt châu giang dính . Lót lót kái con mả mẹ nó

Quote Nguyên văn bởi Đoàn Nguyên Xem bài viết
    Mình không ức chế chuyện gì nhưng nhìn thấy game ngày càng đi xuống nên muốn giúp đỡ mà thôi. Game hay hay dỡ, tồn tại lâu hay mau thì tùy ở người chơi và nhà phát hành. Nếu mình có thể cân bằng đc thì game sẽ hay hơn, người chơi sẽ vui hơn thôi

Đúng là có những người như bạn thì cuối sống mới tệ như bây giờ. Bạn mong muốn một cuộc sống đc đàn áp người khác vì mình giàu hơn? hay mình khỏe hơn? Suy nghĩ đơn giản quá. Cái mình đang nói là vấn đề tồn tại lâu dài của game (coi như là lợi nhuận của NPH) và sự thú vị đối với game thủ. Không ai than vãn hay khóc lóc gì ở đây cả, tất cả vì muốn 1 game lâu dài, vì một thế hệ game thủ có văn hóa trong chơi game

Bạn giàu, bạn nạp tiền, ko ai cấm (khuyến khích nữa là đằng khác ) nhưng người ít nạp tiền hoặc ko muốn chạy theo cuộc đua vô nghĩa đó (nạp lúc cần) sẽ chán nản vì tất cả chạy theo đồng tiền rồi họ sẽ nghỉ game ==> lượng người giàu chơi với ai? Rồi sẽ ra 1 game chết

Một game thành công là game thu hút đc nhiều người nạp tiền chứ ko phải vài người nạp nhiều tiền.

Một game thành công là game đc nhiều người yêu thích + chơi lâu dài chứ ko phải là một cuộc đua của người nhiều tiền + đoản thọ
    Ko bỏ tiền ra dc thì ráng bõ sức mà chơi,chưa có game nào có sự cân bằng giàu nghèo trong game cã.
    Người ta có tiền thì lên đồ vip + nhanh mình ko có thì ráng cày từ từ.
    Game này vẩn còn chổ đứng cho người ko có tiền.Mình gần K 17 nhưng số tiền bõ ra ko = 1 góc tóp 1.Vẩn trụ tóp 10 mấy CL của SV đấy bạn.Nạp nhiều ko phải là hay,nạp sao mà mình thấy vừa phải và phù hợp với bản thân.Đừng có chạy theo tụi nó làm gì.

Quote Nguyên văn bởi TửThầnBậtKhóc Xem bài viết
    Ko bỏ tiền ra dc thì ráng bõ sức mà chơi,chưa có game nào có sự cân bằng giàu nghèo trong game cã.
    Người ta có tiền thì lên đồ vip + nhanh mình ko có thì ráng cày từ từ.
    Game này vẩn còn chổ đứng cho người ko có tiền.Mình gần K 17 nhưng số tiền bõ ra ko = 1 góc tóp 1.Vẩn trụ tóp 10 mấy CL của SV đấy bạn.Nạp nhiều ko phải là hay,nạp sao mà mình thấy vừa phải và phù hợp với bản thân.Đừng có chạy theo tụi nó làm gì.
    Mình ko đua Top, cũng chẳng phàn nàn nhiều về chênh lệnh giàu nghèo. Tất cả là vì tâm lý của game thủ ngày nay quá khác ngày xưa: Cả thèm chóng chán, thích ức hiếp người khác, ko thích tìm tòi học hỏi game mà chỉ biết tiền sẽ đem lại tất cả... Nếu cứ thế này thì làm gì có game nào tồn tại đc, làm gì có văn hóa, bản sắc của game thủ

Cái mà mình mong muốn hướng tới là xây dựng đc 1 văn hóa trong giới game thủ, nói xa hơn chút là thế hệ trẻ biết suy nghĩ, biết tham vọng chính đáng chứ ko phải sống vì một chữ Tiền

Mình ko nói NPH sai nhưng cái chúng ta cần là phải chữa đc căn bệnh cố hữu của game thủ chứ ko phải thõa mãn nhu cầu tức thời của họ. Ngoài ra nó cũng 1 phần đem lại doanh thu cho NPH và niềm vui cho đại đa số game thủ chân chính

Gộp SV là chuyện sớm muộn thôi, game nào cũng thế.

1 game có bao nhiêu người chơi ? Làm sao chạy theo ý từng người được

Mình ko nói NPH sai nhưng cái chúng ta cần là phải chữa đc căn bệnh cố hữu của game thủ chứ ko phải thõa mãn nhu cầu tức thời của họ.
    Cái này là do ý thức mỗi người rồi bạn ơi.

NPH game nào cũng phải chiều lòng game thủ nhưng ko thể chiều 100% được, vì mỗi người khác nhau, ý kiến khác nhau, vậy nên họ chỉ xem xét được những gì chung chung nhất mà thôi.

Suy cho cùng, game nào cũng phải mua bản quyền về <~ có nhiều thứ NPH game ở VN ko phải cứ muốn là thay đổi ngay được.

Còn việc ra sv hay gộp sv, chính do game thủ kêu gào yêu cầu đấy chứ, mà càng đông càng vui có sao đâu

Còn những người cứ lo sợ bị kẻ mạnh hiếp đáp mà bỏ game, thì đi game nào cũng bỏ :v

Mình chơi game chẳng nạp tiền nhiều bao giờ, nhưng anh em bạn bè ở tộc hay giúp đỡ nhau, cày acc hộ hay săn bos để đồ rẻ lại cho ~> phải có bạn bè anh em chơi game ms gắn bó và lâu dài được