PDA

View Full Version : Góp ý về chiến trường ( Nghĩa Quân - Triều đình )

Choáng Ngộp
05-09-2013, 11:05 AM
Tôi xin được góp ý : hiện nay chức năng chiến trường hình như được phân bố random
Tôi mong muốn người chơi có thể tự báo danh vào phe Nghĩa quân hoặc Triều đình thì hay hơn.
" Tôi có 3 thằng bạn lâu lâu gặp nhau muốn đi cùng 1 chiến trường cho vui . thế mà vào mỗi thằng 1 phe , 1 thằng còn sang chiến trường khác . chán ơi là chán "

Chắc cũng sẽ có nhiều người đồng tình với mình

Son Zuby
05-09-2013, 11:34 AM
Mình sẽ gửi ý kiếm của bạn đến BQT
Chúc bạn chơi game vui vẻ

nguyen duc hau
05-09-2013, 12:02 PM
chuẩn lần nào cũng đi 1 mình.phải có sự lựa chọn cho người chơi chứ.

Mãi
05-09-2013, 03:59 PM
Mình rất đồng tình với ý kiến là cho chọn phe. Cái này cho phép người chơi được quyền tự chủ hơn khi tham gia TC.
Nhưng mình cũng xin góp ý nho nhỏ với BQT game là nên kiểm tra đường truyền và chất lượng máy móc trước đã vì với số lượng người chơi như hiện tại khi tham gia TC là tương đối đông, hiện tượng giật, lag thi thoảng vẫn xảy ra vậy thì khi cho phép chọn phe số lượng acc tham gia sẽ tăng lên đáng kể (mình nói câu này chắc ai đã chơi VL sẽ hiểu).
P/s: Mình rất thích nghe bài Người Phu Xe của Jimmy Nguyễn :sogood:

SatThu76
05-09-2013, 07:17 PM
Tôi xin được góp ý : hiện nay chức năng chiến trường hình như được phân bố random
Tôi mong muốn người chơi có thể tự báo danh vào phe Nghĩa quân hoặc Triều đình thì hay hơn.
" Tôi có 3 thằng bạn lâu lâu gặp nhau muốn đi cùng 1 chiến trường cho vui . thế mà vào mỗi thằng 1 phe , 1 thằng còn sang chiến trường khác . chán ơi là chán "

phân bổ CT như bây giờ theo mình là quá chuẩn, bạn nghỉ gi khi dc chọn CT cả 1 bang mạnh chọn giờ để đi=> cả bang vào 1 bên=> CT dành cho bang hội ko phải nơi thể hiện sức mạnh cộng đồng,
P/S: bạn bè thì rủ nhau đi BC + TVP+ Danh khí + Xi vưu..... vào đó mà thể hiện

Tiếu Ngạo Giang Hồ
05-09-2013, 07:44 PM
và điều wan trọng là - để phối hợp ăn ý với nhau - ko như hjen h mạnh ai nấy đánh :pudency:

ChuongMai
06-09-2013, 09:22 AM
MÌnh có góp ý xin MOd gỡ bỏ dóng chiến báo bên phải màm hình, đang đánh nhau click 1 cái trúng ngay máy cái chữ, ức chế lắm.

Choáng Ngộp
06-09-2013, 12:08 PM
phân bổ CT như bây giờ theo mình là quá chuẩn, bạn nghỉ gi khi dc chọn CT cả 1 bang mạnh chọn giờ để đi=> cả bang vào 1 bên=> CT dành cho bang hội ko phải nơi thể hiện sức mạnh cộng đồng,

1/. 1 Bang vào 1 bên thì đó là quyền cá nhân của họ .Tại sao bạn ko biết rũ Bang của bạn vào ( bạn nghĩ thế nào về việc bạn muốn ăn " Phở giá 30k VNĐ " mà người ta đem " Bánh mì giá 30k VNĐ " cho bạn ? bạn có đồng ý ăn ko? )
2/. Bạn nghĩ xem NKVS chỉ có 1 bang mạnh nhất và không có bang nào đánh lại sao ??
3/. P/S mà bạn nói đi BC + TVP + Danh Khí + Xi vưu khi đi bạn có được tính thành tích ko? ,có ai ngưỡng mộ bạn ko? ,trong đó bạn có thể hiện được trình độ PK của mình ko ? , hay chỉ toàn Tanker NPC ?

nguyen duc hau
06-09-2013, 09:27 PM
vao dc ca bang co a cau nghi ca bang 1 luc no co the bao danh het slot mot ben khong, hon nua co bang nao online 24/24 dong du? 100% k va lai chien truong co nhieu tran chu dau phai 1 tran khi bao danh ben nay k duoc hon ben kia qua 3 nguoi dieu do se han che duoc ca bang vao 1 ben.vi du gioi han 1 chien truong moi ben 200 nguoi thi ben trieu dinh bao danh 3 nguoi thi nguoi thu 4 se khong bao danh duoc nua ma phai bao danh sang ben nghia quan cu nhu he do chenh lech 2 ben k qua 3 nguoi.ban choi vo lam thi ban se biet chien truong no the nao.cai minh muon gop y them ve cai chien truong la neu thay doi duoc cai map no quay ngang ra thi tot.theo 1 chieu tu tren xuong duoi thi ben trieu dinh nhin thuan mat hon k bi vuong cai ban? do nho?o goc phai tren man hinh.con ben nghia quan lan nao minh di cung thay rat nguoc mat rat vuong neu de y thi minh chak chan ben trieu dinh ty le thang se nhieu hon nghia quan nhieu

SatThu76
08-09-2013, 04:33 AM
1/. 1 Bang vào 1 bên thì đó là quyền cá nhân của họ .Tại sao bạn ko biết rũ Bang của bạn vào ( bạn nghĩ thế nào về việc bạn muốn ăn " Phở giá 30k VNĐ " mà người ta đem " Bánh mì giá 30k VNĐ " cho bạn ? bạn có đồng ý ăn ko? )
2/. Bạn nghĩ xem NKVS chỉ có 1 bang mạnh nhất và không có bang nào đánh lại sao ??
3/. P/S mà bạn nói đi BC + TVP + Danh Khí + Xi vưu khi đi bạn có được tính thành tích ko? ,có ai ngưỡng mộ bạn ko? ,trong đó bạn có thể hiện được trình độ PK của mình ko ? , hay chỉ toàn Tanker NPC ?

1/. nếu mang bang hội vào CT thì 1 bên bang mạnh - 1 bên bang yếu=> CT bên nào thắng( khi đó CTchỉ là nơi thể hiện sức mạnh của bang hội)
2/. đã là bang mạnh nhất thì đương nhiên ko 1 bang nào thắng dc ( đừng nói là 2 bang đánh 1 sẽ thắng nhé vì đây là CT)
3/. tôi nói với chủ thớt là đi BC+TVP+danh khí mà thể hiện sự quan tâm giúp đỡ bạn bè, chứ ko phải đi để thể hiện bản thân.
P/S: đi CT phân chia ngẫu nhiên như bây giờ là ok nhất vì thực lực 2 bên sẽ ko chênh lệch,nếu ai có thực lực+ PK tốt thì sẽ có tên trong top+ dc nhiều phần thưởng xứng đáng.XIN LỖI nói thẳng CT là nơi thể hiện sức mạnh bản thân+PK khéo léo+ phối hợp ăn ý cùng phe, chứ CT ko nên là nơi thể hiện sức mạnh CHÓ ĐÀN

Choáng Ngộp
09-09-2013, 06:24 AM
1/. nếu mang bang hội vào CT thì 1 bên bang mạnh - 1 bên bang yếu=> CT bên nào thắng( khi đó CTchỉ là nơi thể hiện sức mạnh của bang hội)
2/. đã là bang mạnh nhất thì đương nhiên ko 1 bang nào thắng dc ( đừng nói là 2 bang đánh 1 sẽ thắng nhé vì đây là CT)
3/. tôi nói với chủ thớt là đi BC+TVP+danh khí mà thể hiện sự quan tâm giúp đỡ bạn bè, chứ ko phải đi để thể hiện bản thân.
P/S: đi CT phân chia ngẫu nhiên như bây giờ là ok nhất vì thực lực 2 bên sẽ ko chênh lệch,nếu ai có thực lực+ PK tốt thì sẽ có tên trong top+ dc nhiều phần thưởng xứng đáng.XIN LỖI nói thẳng CT là nơi thể hiện sức mạnh bản thân+PK khéo léo+ phối hợp ăn ý cùng phe, chứ CT ko nên là nơi thể hiện sức mạnh CHÓ ĐÀN

- Vậy theo ý bạn nói là Bang Hội không có quyền đi Chiến Trường ? Bạn cũng có thể tham chiến để cứu các Bang Hội đang thua thế ( Nếu bạn sợ thua thì tốt nhất bạn nên ra MAP 9x bật PK đồ sát đánh tụi treo máy thì hay hơn là đi Chiến trường .)
+ Game này chú trọng đoàn kết đồng đội 1 tiềm long vẫn giết 1 ngạo thế như thường ..
+ Chiến trường rèn là nơi rèn kĩ năng PK đồng đội : sau này ra Chiến Trường Liên sever thì bạn kêu NPH phân bố random luôn nhé .
+ Còn bạn nói vấn đề Bang mạnh thì không có bang nào thắng nổi : thì mình xin thưa : Bạn nói xem hiện Bang nào là mạnh nhất NKVS ? Cho dù là như thế bạn có nghĩ rằng tất cả họ đều vào được Tống kim không ? khi mỗi bên chỉ giới hạn 100 người ( 2 bên 100 / 100 ngang số lượng thì không có cái gì gọi là Bá Đạo , thắng hay thua nhờ vào tinh thần đồng đội . ) .
+ Còn về việc đi BC + TVP thì đâu cần phải PT người quen mới giúp đỡ bạn bè ? PT nhau trên mạng cũng giúp đỡ lẫn nhau vậy ? Bạn bè lâu ngày gặp lại có thể ONL cùng nhau được 2 3 giờ , có thời gian gì rảnh nhiều để làm những chuyến TVP + BC

Alpenliebe
10-09-2013, 03:03 AM
thú thật ! CHiến trường như hiện tại là hợp lý rồi , random ! đánh no mới thú vị . Mỗi trò có 1 cai khác ! vậy là dc rồi , chỉ cần tình trạng máy server mở tối đa băng thông lên để game bớt lag là dc ! cần là cần vậy thôi .

SatThu76
10-09-2013, 03:05 AM
- Vậy theo ý bạn nói là Bang Hội không có quyền đi Chiến Trường ? Bạn cũng có thể tham chiến để cứu các Bang Hội đang thua thế ( Nếu bạn sợ thua thì tốt nhất bạn nên ra MAP 9x bật PK đồ sát đánh tụi treo máy thì hay hơn là đi Chiến trường .)
+ Game này chú trọng đoàn kết đồng đội 1 tiềm long vẫn giết 1 ngạo thế như thường ..
+ Chiến trường rèn là nơi rèn kĩ năng PK đồng đội : sau này ra Chiến Trường Liên sever thì bạn kêu NPH phân bố random luôn nhé .
+ Còn bạn nói vấn đề Bang mạnh thì không có bang nào thắng nổi : thì mình xin thưa : Bạn nói xem hiện Bang nào là mạnh nhất NKVS ? Cho dù là như thế bạn có nghĩ rằng tất cả họ đều vào được Tống kim không ? khi mỗi bên chỉ giới hạn 100 người ( 2 bên 100 / 100 ngang số lượng thì không có cái gì gọi là Bá Đạo , thắng hay thua nhờ vào tinh thần đồng đội . ) .
+ Còn về việc đi BC + TVP thì đâu cần phải PT người quen mới giúp đỡ bạn bè ? PT nhau trên mạng cũng giúp đỡ lẫn nhau vậy ? Bạn bè lâu ngày gặp lại có thể ONL cùng nhau được 2 3 giờ , có thời gian gì rảnh nhiều để làm những chuyến TVP + BC
thế bạn cho tớ hỏi CT bây giờ BẤT CÔNG ở chỗ nào:oh:
Như BÂY GIỜ 100 người/ bên=> phối hợp ăn ý với nhau cùng làm lên chiến thắng vinh quang( quá good>:D<), ko hơn 1 đám người cùng bang vào chung 1 CT rồi CSM talk để ỷ mạnh hiếp yếu, như vậy mình ví là CHÓ ĐÀN cũng ko quá đáng=))

Choáng Ngộp
10-09-2013, 06:31 AM
thế bạn cho tớ hỏi CT bây giờ BẤT CÔNG ở chỗ nào:oh:
Như BÂY GIỜ 100 người/ bên=> phối hợp ăn ý với nhau cùng làm lên chiến thắng vinh quang( quá good>:D<), ko hơn 1 đám người cùng bang vào chung 1 CT rồi CSM talk để ỷ mạnh hiếp yếu, như vậy mình ví là CHÓ ĐÀN cũng ko quá đáng=))

+ CT bất công : là không được báo danh bên mà mình muốn ( cái này đang bàn luận ngay lúc đầu :doubt: )
+ 100 người / 100 người => phối hợp ăn ý nhau ? : 100 mạng hết 40 mạng ra fam NPC gần con Soái , có lúc bọn nó đứng hẵn trong nhà khỏi ra ......
+ Mình nói luôn , TOP sever nó không có rãnh mà đi Chiến trường đâu ( trừ khi bị thách thức bởi người khác ) , Bạn từng thấy được bao nhiêu Ngạo thế vô Chiến trường ??? so với số lượng ngạo thế của sever ????
+ Bỏ mấy thằng trâu top Sever ra thì còn lại cả đám tiềm long , 2 bên ngang tài ngang sức thì nó " KÉO ĐÀN " là việc của nó , bạn thủ thắng hay không là tùy vào bạn

Skyo
10-09-2013, 10:52 AM

khi vừa tới giờ bạn chạy vào liền sẽ qua phe trieu đình, còn chờ hồi lâu sẽ qua phe nghĩa quân. mình trận nào cũng có đánh lúc đến giờ mình toàn chạy ngay vào và đều vào phe triều đình hết, chỉ có đêm hôm qua vào trể nên qua phe nghĩa quân

SatThu76
10-09-2013, 02:08 PM
mình chốt lại lần cuối rồi ko spam nữa đó là: Tính Năng game nó vậy rồi, góp ý thì cũng chỉ là góp ý vậy thôi, còn thay đổi theo cách nào là do NPH , bạn góp ý đúng chưa chắc đã thay đổi theo như bạn muốn, có khi mình góp ý ko đúng bằng bạn lai dc thay đổi theo ý của mình:sogood:
P/S: chức năng của game bạn góp ý bỏ bớt đi thì dễ ,chứ thêm vào quả là RẤT KHÓ\:D/

MitSuJiRo
10-09-2013, 11:23 PM
phân bổ như vậy hợp lý rồi,chỉ có điều sau khi mở giới hạn 89 thì 1 ngày đi ct đc có 1 lần
P/S: mong nph xem xét lại chứ 1 ngày mà đi đc có 1 lần thì chán chết:stick: