PDA

View Full Version : Đề nghị gộp ngay sever

Peng
05-04-2015, 06:33 PM
Chào BQT!
Hôm qua mình nhận được thông tin gộp Song Hải-Tịnh Hải vs nhau cho nên mình và các anh em trong sever Song Hải đang rất vui vì từ lâu Song Hải đã như 1 sever chết và nó sắp được khôi phục.Vậy mà hôm nay đập thẳng vào mặt mình là thông báo hoãn trong khi các sever khác vẫn được gộp như bình thường.Mình mong muốn gộp ngay Song Hải lại vì anh em chờ đợi quá lâu rồi.Mong được xem xét!
Thân!

PrettyBoy
06-04-2015, 08:32 AM
Chào Bạn !
BQT đã tiếp nhận ý kiến của bạn, và sẽ có phương án gộp sớm nhất nhé, Bạn hãy theo dõi trang chủ để biết tin mới nhất.
Thân !

Peng
06-04-2015, 11:47 AM
Nội trong tuần này mình và các anh em muốn sever phải được gộp ngay lập tức,đầu tư vào 1 đống tiền rồi bây giờ các vị muốn bọn này đánh nhau vs NPC à????Nếu không tin có thể vào sever Song Hải xem bản đồ lãnh thổ hiện nay.AE đang muốn giải quyết ngay lập tức :canny: còn không thì.............:baffle:

PrettyBoy
06-04-2015, 12:14 PM
Chào Bạn!
BQT cũng đã nắm tình hình, cảm ơn ý kiến của bạn nhé, và BQT sẽ xem xét sớm nhất nhé.:haha:

Nhiệm A Tử
06-04-2015, 02:14 PM
Không biết cái sớm nhất là bao lâu, nhưng thông báo gộp SV rồi dừng cũng không thấy BQT giải thích gì nhỉ

Cơ bản là còn chơi với NPC dài dài :embarrassed:

Thượng Khanh
06-04-2015, 02:48 PM
Không biết cái sớm nhất là bao lâu, nhưng thông báo gộp SV rồi dừng cũng không thấy BQT giải thích gì nhỉ

Cơ bản là còn chơi với NPC dài dài :embarrassed:

Chào Bạn!
Việc tạm hoãn Gộp Server Song Hải và Tịnh Hải BQT đã có nêu lý do ở Trang Chủ, bạn theo dõi ở đó nhé.
http://nkvs.vn/news/tin-tuc/bao-tri-hop-nhat-may-chu-ngay-06042015.html
Thân!

Peng
06-04-2015, 04:43 PM
Lý do kiểu quái gì trả lời chung chung nhanh chuyến :brick: Nói thẳng ra đi,các vị định dylay đến bao giờ nữa đây :canny: Ngồi đấy mà nói giải quyết nhanh,nhanh thì thử giải quyết trong tuần này xem nào :baffle:

Peng
06-04-2015, 06:15 PM
Chào Bạn!
Việc tạm hoãn Gộp Server Song Hải và Tịnh Hải BQT đã có nêu lý do ở Trang Chủ, bạn theo dõi ở đó nhé.
http://nkvs.vn/news/tin-tuc/bao-tri-hop-nhat-may-chu-ngay-06042015.html
Thân!

Ý KIẾN CỦA 10 ACC TOP 10 SEVER SONG HẢI BANG HỢP NHẤT LÀ BÂY GIỜ. DẸP NGAY CÁI VỤ BANG HỘI VÔ SONG ĐI :brick:, TẬP TRUNG VÀO SÁT NHẬP SV XONG RỒI HÃY TÍNH ĐẾN CHUYỆN ĐÓ :canny:. CHÚNG TÔI 4 ACC TOP 1234 SONG HẢI KHẲNG ĐỊNH LUÔN VỚI DUO LÀ TRẬN BHVS CỦA BANG HỢP NHẤT SẮP TỚI ĐÂY SẼ KO CÓ 1 AI BÁO DANH :doubt:. KO GIẢI QUYẾT NHANH THÌ CÁI SV NÓ CHỈ TỒN TẠI TRONG VÀI NGÀY TỚI THÔI !
DUO HAY CÁC BẠN ĐỒNG ĐẠO NÀO KO TIN THÌ LẬP ACC VÔ SONG HẢI KHẢO SÁT ĐI RỒI SẼ THẤY....! :baffle:

Nhất Chỉ Phá Thiên
06-04-2015, 09:08 PM
Ý KIẾN CỦA 10 ACC TOP 10 SEVER SONG HẢI BANG HỢP NHẤT LÀ BÂY GIỜ. DẸP NGAY CÁI VỤ BANG HỘI VÔ SONG ĐI :brick:, TẬP TRUNG VÀO SÁT NHẬP SV XONG RỒI HÃY TÍNH ĐẾN CHUYỆN ĐÓ :canny:. CHÚNG TÔI 4 ACC TOP 1234 SONG HẢI KHẲNG ĐỊNH LUÔN VỚI DUO LÀ TRẬN BHVS CỦA BANG HỢP NHẤT SẮP TỚI ĐÂY SẼ KO CÓ 1 AI BÁO DANH :doubt:. KO GIẢI QUYẾT NHANH THÌ CÁI SV NÓ CHỈ TỒN TẠI TRONG VÀI NGÀY TỚI THÔI !
DUO HAY CÁC BẠN ĐỒNG ĐẠO NÀO KO TIN THÌ LẬP ACC VÔ SONG HẢI KHẢO SÁT ĐI RỒI SẼ THẤY....! :baffle:

Chào bạn!
Bạn nói vậy cũng không thể được nhé, vì giải đấu đã tiến hành đánh Vòng Chung Kết, bạn nghĩ sao khi tiến hành gộp 2 sever này, thì giải đấu BHVS của 2 sever này cũng sẽ dừng bước tại đây :canny:
Thân!

Peng
06-04-2015, 09:16 PM
Chào bạn!
Bạn nói vậy cũng không thể được nhé, vì giải đấu đã tiến hành đánh Vòng Chung Kết, bạn nghĩ sao khi tiến hành gộp 2 sever này, thì giải đấu BHVS của 2 sever này cũng sẽ dừng bước tại đây :canny:
Thân!

Thế đánh xong bang hội VS thì các ông định bao giờ mới gộp :beauty: phục vụ khách hàng trả lời theo kiểu sốc não :shot: bọn này thích thì bỏ cả cái giải bang hội đấy,làm gì được nhau :baffle: 1 đống tiền nạp nào,bây giờ đánh nhau với NPC,hài :look_down:
"THÂN" :look_down:

Nhiệm A Tử
06-04-2015, 09:32 PM
Ở đây có điều này mình cũng chưa hiểu lắm, đề nghị add giải thích cụ thể hơn.

SV Tung sơn cũng đánh bang hội vô song, nhưng vẫn tiến hành gộp SV như bình thường

Khi báo danh đánh bang hội vô song thì đã kết thúc thời gian báo danh, ví dụ giờ người mới vào bang cũng ko báo danh đánh được, vậy không rõ vấn đề gộp SV ảnh hưởng gì đến việc đánh bang hội vô song.

Theo như bôc thăm chia bảng đấu thì Song Hải có 1 bang hợp nhất đánh bang hội, đối thủ không phải là bang ở SV Tịnh Hải mà là Bang Sát của SV An Hải, thế khi gộp SV lại thì có ảnh hưởng gì đến việc đấu bang hội hay không?

Và một thắc mắc rất thắc mắc là: Giải bang hội vô song đã có từ trước khi NPH thông báo gộp SV Song Hải và Tịnh Hải. Vậy khi đưa ra thông báo gộp SV, BQT quên mất là đang đấu giải, việc gộp ảnh hưởng đến giải đấu à, để bất thình lình đến phút chót mới dừng việc gộp 2 SV lại.

Klq nhưng việc mong gộp SV của ae Song Hải đã có từ lâu, nên khi BQT thông báo gộp ae rất chờ đợi, đến phút cuối hủy chỉ với 2 dòng cụt lủn làm mọi người hẫng hụt. Giống như kiểu chìa cái bánh ra cho thằng trẻ con rồi giựt lại đáp đi mà nói mỗi câu ăn vào đau bụng đấy :shot:

Add đi ngủ hết rồi à, không thấy ai giải đáp thắc mắc của mình thế nhỉ. Hay lại đang "nghiêm túc nghiên cứu rồi có trả lời chính thức bằng văn bản sau" :embarrassed:

Peng
06-04-2015, 10:09 PM
Lên mà xem anh em sever Hoàng Sơn và Song Hải đang chửi ầm lên như thế nào kìa :brick: chăm sóc khách hàng thế đấy,đi học thêm lớp bồi dưỡng chăm sóc khách hàng bên ViNaGame đi :sexy: Suốt ngày ngồi đấy mà nghĩ ra sever mới,quan tâm đến sever mới lắm,sever cũ thì "Sống chết mặc bay" :shot:
"THÂN" :look_down:

Thượng Khanh
07-04-2015, 09:04 AM
Ở đây có điều này mình cũng chưa hiểu lắm, đề nghị add giải thích cụ thể hơn.

SV Tung sơn cũng đánh bang hội vô song, nhưng vẫn tiến hành gộp SV như bình thường

Khi báo danh đánh bang hội vô song thì đã kết thúc thời gian báo danh, ví dụ giờ người mới vào bang cũng ko báo danh đánh được, vậy không rõ vấn đề gộp SV ảnh hưởng gì đến việc đánh bang hội vô song.

Theo như bôc thăm chia bảng đấu thì Song Hải có 1 bang hợp nhất đánh bang hội, đối thủ không phải là bang ở SV Tịnh Hải mà là Bang Sát của SV An Hải, thế khi gộp SV lại thì có ảnh hưởng gì đến việc đấu bang hội hay không?

Và một thắc mắc rất thắc mắc là: Giải bang hội vô song đã có từ trước khi NPH thông báo gộp SV Song Hải và Tịnh Hải. Vậy khi đưa ra thông báo gộp SV, BQT quên mất là đang đấu giải, việc gộp ảnh hưởng đến giải đấu à, để bất thình lình đến phút chót mới dừng việc gộp 2 SV lại.

Klq nhưng việc mong gộp SV của ae Song Hải đã có từ lâu, nên khi BQT thông báo gộp ae rất chờ đợi, đến phút cuối hủy chỉ với 2 dòng cụt lủn làm mọi người hẫng hụt. Giống như kiểu chìa cái bánh ra cho thằng trẻ con rồi giựt lại đáp đi mà nói mỗi câu ăn vào đau bụng đấy :shot:

Add đi ngủ hết rồi à, không thấy ai giải đáp thắc mắc của mình thế nhỉ. Hay lại đang "nghiêm túc nghiên cứu rồi có trả lời chính thức bằng văn bản sau" :embarrassed:

Chào Bạn!
Mình xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau:
- Nguyên nhân cụ thể của việc tạm dừng việc gộp Server Song Hải và Tịnh Hải là để đảm bảo cho giải đấu được diển ra 1 cách thông suốt, vì Song Hải và Tịnh Hải thuộc 2 chiến khu khác nhau nên việc gộp sẽ làm 1 trong 2 Server không tham gia được giải đấu nữa.
- Sự việc này do BQT phát hiện không được sớm nên vì vậy BQT thành thật xin lỗi quý đồng đạo ở 2 Server này và hứa sẽ xúc tiến việc gộp ngay sau khi giải đấu kết thúc.
Thân!

Peng
07-04-2015, 12:17 PM
Chào Bạn!
- Nguyên nhân cụ thể của việc tạm dừng việc gộp Server Song Hải và Tịnh Hải là để đảm bảo cho giải đấu được diển ra 1 cách thông suốt, vì Song Hải và Tịnh Hải thuộc 2 chiến khu khác nhau nên việc gộp sẽ làm 1 trong 2 Server không tham gia được giải đấu nữa.
- Sự việc này do BQT phát hiện không được sớm nên vì vậy BQT thành thật xin lỗi quý đồng đạo ở 2 Server này và hứa sẽ xúc tiến việc gộp ngay sau khi giải đấu kết thúc.
Thân!

Thôi,bây giờ như này nhé :canny:.Không ns nhiều nữa không lại bảo làm khó BQT :baffle:.Từ giờ đến ngày 12 đều là ngày thi đấu của cả Song Hải lẫn Tịnh Hải.Thi đấu xong,bất luận cả 2 bên thắng thua như nào,BQT phải gộp khẩn cấp sever :doubt:,nếu không thì cũng chả còn gì để ns nữa.Hết :doubt:
Thân! :brick:

Nhiệm A Tử
07-04-2015, 02:27 PM
Chào Bạn!
Thân!

Gửi BQT!

- Trước tiên mình cảm ơn mod đã trả lời câu hỏi, ít ra khi đọc giải thích này mình còn hiểu lờ mờ được về vấn đề kỹ thuật. Nếu như trong thông báo dừng gộp SV có được sự giải thích tối thiểu thế này thì cũng đỡ gây bức xúc và ức chế chất chồng ở anh em SV Song Hải.

- Thứ hai, mình mong BQT xem xét cân nhắc phương án để gộp SV trong thời gian sớm nhất, theo phương án:
Ngày 12 là ngày cuối cùng đánh giải bang hội vô song vòng chung kết, nếu cả 2 SV đều có bang hội vào tiếp vòng sau, bọn mình sẽ tiếp tục đợi cho đến khi giải đấu bang hội vô song kết thúc để gộp SV để đảm bảo vấn đề kỹ thuật và thông suốt của giải đấu. Nhưng nếu 1 trong 2 SV bị loại thì mình mong BQT sẽ tiến hành gộp SV ngay sau đó mà không đợi đến khi kết thúc giải đấu bang hội, vì lúc đó không còn ảnh hưởng đến việc tham gia giải đấu nữa rồi.

- SV Song Hải đã ra từ lâu, những người đến giờ còn chơi tiếp đều là những người tâm huyết và gắn bó với game, vì game 1 phần nhưng vì anh em đã kết giao với nhau nhiều hơn. Nhưng cũng không ai có thể kiên trì mãi với 1 SV mà giờ vỏn vẹn còn chưa nổi 30 người. Các hoạt động hầu như không đi được. Anh em chơi chỉ để duy trì ac. Bản thân mình giờ cầm 1 loạt các ac top SV (MrKhanh, Chemtoponline, Juri...) vì mọi người quá chán không vào game.

CLLangTu
07-04-2015, 10:46 PM
Mình thấy ý của AD đúng đấy, các bác cứ ngồi chơi xơi nước chờ nó gộp cho hợp lý chứ như mình ở Hoàng Sơn lại gộp chung vs ser Tung Sơn đã ra trc 4 tháng r thì ăn loz cả serve đấy bạn ạ, jo Hoàng sơn nghỉ game hàng loạt do công lực chênh nhau 200-300 thì đánh đấm chơi bời cái qq j nữa, ae ai cũng bức xúc mà lên tiếng thì giải thích như shit.... éo bao giờ pit đc gamer cần ji, muốn ji cả

Nhất Chỉ Phá Thiên
08-04-2015, 07:24 AM
Thôi,bây giờ như này nhé :canny:.Không ns nhiều nữa không lại bảo làm khó BQT :baffle:.Từ giờ đến ngày 12 đều là ngày thi đấu của cả Song Hải lẫn Tịnh Hải.Thi đấu xong,bất luận cả 2 bên thắng thua như nào,BQT phải gộp khẩn cấp sever :doubt:,nếu không thì cũng chả còn gì để ns nữa.Hết :doubt:
Thân! :brick:

Chào bạn!
BQT ghi nhận ý kiến đóng góp của bạn về vấn đề gọp sever Song Hải và Tịnh Hải bạn nhé.
Thân!

Nhiệm A Tử
08-04-2015, 10:28 AM
Mình thấy ý của AD đúng đấy, các bác cứ ngồi chơi xơi nước chờ nó gộp cho hợp lý chứ như mình ở Hoàng Sơn lại gộp chung vs ser Tung Sơn đã ra trc 4 tháng r thì ăn loz cả serve đấy bạn ạ, jo Hoàng sơn nghỉ game hàng loạt do công lực chênh nhau 200-300 thì đánh đấm chơi bời cái qq j nữa, ae ai cũng bức xúc mà lên tiếng thì giải thích như shit.... éo bao giờ pit đc gamer cần ji, muốn ji cả

Bạn ở SV Hoàng Sơn hả, thành thật chia buồn với bạn :sad: Hôm gộp SV xong mình cũng có vào xem, Hoàng Sơn không có người vào được top 20, đang top 1 mà xuống top 20, bảo không nghỉ game mới là lạ. Bọn mình đi liên cụm cùng chiến khu với Tung Sơn, nên cơ bản biết :v. Gặp Fupiter hay Thần sầu có khi cả bang aloxo vào đập lão còn chả chết, huống chi 700 chiến lực bên Hoàng Sơn.

Qua mình cũng có nói trên fanpage NKVS, việc gộp SV Hoàng Sơn với Tung Sơn là 1 thất bại. Và nhờ phước của BQT mà các bạn Hoàng Sơn có hành ăn dài dài :shot:

Anh e bên Tung Sơn thì cũng chả vui vẻ gì, vì chơi game đối kháng mà không có người để kháng

Hoàng Sơn bên mình giờ cũng đến 3 truyền thuyết và vài người nữa sắp lên, nhưng cũng chỉ để ngồi train quái :brick:

Tối qua vừa đấu phái, Nga My là phái đông đúc nhất ở mỗi SV mà chưa nổi 20 ac, võ đang có 3 người vào báo danh, chưa nói đến mấy phái như thiên vương, thiếu lâm, tiêu dao :brick:

Giờ mấy anh e mình vào game, chỉ chủ yếu ngồi và chém xong rồi out, truyền thuyết thì cũng thành clone tuốt vì mấy anh ấy quá chán ra chơi game mobi mà không thèm vào nghía lấy 1 cái :haha:

Qua vừa kiến nghị bên fanpage, khảo sát cho kỹ càng rồi hãy gộp SV, thấy nói là sẽ tiếp thu mà chả biết đến thế nào. Chứ bên Song Hải gộp cùng Tịnh Hải thì khả năng lớn cũng giống như Tung Sơn gộp Hoàng Sơn. MrKhanh Song Hải cl đã 830, trong khi top cl bên Tịnh Hải mới 700. Lão Khanh mà vung bổng lên chắc bay nửa SV Tịnh Hải quá. Clone bên mình cl 550 còn không cho tính công khi đi boss với XVM vì quá nhiều :embarrassed:

Peng
08-04-2015, 10:59 AM

Thím bên Tung sơn à,R.I.P :stick: mình đã nghe qua về vấn đề của mấy anh em bên đó rồi,quả thật là gộp sever kiểu đó chỉ là tình trạng giải quyết cho có của BQT còn game thủ làm sao thì kệ xác game thủ,cứ ngồi chờ người ta nạp thẻ đã :brick: Kể cả Tịnh Hải và Song Hải nếu gộp cũng vậy.Mình có chạy qua Tịnh Hải ns chuyện với mấy anh em bên đấy thì cũng than thấu trời thấu đất cùng vì 1 lý do duy nhất "Đánh sao vs 1 sever đàn anh đây???" :surrender: Rồi gộp xong thì chắc Tịnh Hải cũng giải tán như Hoàng Sơn sớm,ns không ngoa chứ ông MrKhanh bên mình vung 1 gậy lên chắc càn nát cả Tịnh Hải :surrender: kể cả bang Hợp Nhất mình cũng toàn những người vô song,bà Nhiệm kia cũng Vô Song và bản thân mình cũng sắp Vô Song.Gộp sever là để anh em cạnh tranh đánh nhau cho đúng tinh thần võ hiệp,nhưng trong tình trạng này thì............:surrender:

Nhiệm A Tử
08-04-2015, 11:26 AM
Thím bên Tung sơn à,R.I.P :stick: mình đã nghe qua về vấn đề của mấy anh em bên đó rồi,quả thật là gộp sever kiểu đó chỉ là tình trạng giải quyết cho có của BQT còn game thủ làm sao thì kệ xác game thủ,cứ ngồi chờ người ta nạp thẻ đã :brick: Kể cả Tịnh Hải và Song Hải nếu gộp cũng vậy.Mình có chạy qua Tịnh Hải ns chuyện với mấy anh em bên đấy thì cũng than thấu trời thấu đất cùng vì 1 lý do duy nhất "Đánh sao vs 1 sever đàn anh đây???" :surrender: Rồi gộp xong thì chắc Tịnh Hải cũng giải tán như Hoàng Sơn sớm,ns không ngoa chứ ông MrKhanh bên mình vung 1 gậy lên chắc càn nát cả Tịnh Hải :surrender: kể cả bang Hợp Nhất mình cũng toàn những người vô song,bà Nhiệm kia cũng Vô Song và bản thân mình cũng sắp Vô Song.Gộp sever là để anh em cạnh tranh đánh nhau cho đúng tinh thần võ hiệp,nhưng trong tình trạng này thì............:surrender:

Gộp SV xong đặc cách cử MrKhanh, MyLu với Anh Em Tử qua chơi với Tịnh Hải thôi ku ợ :beauty: chị em mình lót gạch ngồi hóng :go::go::go::go::go:

Peng
08-04-2015, 01:17 PM
Gộp SV xong đặc cách cử MrKhanh, MyLu với Anh Em Tử qua chơi với Tịnh Hải thôi ku ợ :beauty: chị em mình lót gạch ngồi hóng :go::go::go::go::go:

Nếu tình trạng lại tái diễn thì sớm muộn mấy anh em bên Tịnh Hải cũng theo vết xe đổ của Hoàng Sơn sớm thôi :go::go::go: vớ vẩn sau này tất cả các sever của NKVS chỉ còn đánh nhau với NPC thôi ấy chư :brick::brick::brick:

CLLangTu
08-04-2015, 11:57 PM
Nếu tình trạng lại tái diễn thì sớm muộn mấy anh em bên Tịnh Hải cũng theo vết xe đổ của Hoàng Sơn sớm thôi :go::go::go: vớ vẩn sau này tất cả các sever của NKVS chỉ còn đánh nhau với NPC thôi ấy chư :brick::brick::brick:

Jo bên Hoàng Sơn zô game chỉ nc trong tộc cho vui thoy chứ chẳng ai hoạt động j nữa các bác ợ, ae tâm huyết nghỉ game hàng loạt, Thần Sầu vung kiếm 1 phát bay cả mấy tộc bên e thì các bác nghĩ còn j để nói nữa k:canny::canny::canny: DUO nó gộp ser kiểu này thì quá là tắc trách, không còn từ ngữ để diễn tả nữa :sexy::sexy:

Peng
09-04-2015, 06:28 PM
Jo bên Hoàng Sơn zô game chỉ nc trong tộc cho vui thoy chứ chẳng ai hoạt động j nữa các bác ợ, ae tâm huyết nghỉ game hàng loạt, Thần Sầu vung kiếm 1 phát bay cả mấy tộc bên e thì các bác nghĩ còn j để nói nữa k:canny::canny::canny: DUO nó gộp ser kiểu này thì quá là tắc trách, không còn từ ngữ để diễn tả nữa :sexy::sexy:

:stick::stick::stick: R.I.P Hoàng Sơn các thím,mình cũng đang nghĩ về anh em Tịnh Hải :sogood: bên mình 3 truyền thuyết còn toàn vô song với võ thánh rồi,tộc mình 3 truyền thuyết cầm đầu thôi cũng đủ để đánh sập 1 bang của Tịnh Hải :sexy::sexy::sexy:

Thanh_Vân
23-04-2015, 10:45 AM

Vô Song thì đã sao...không cẩn thận thì vẫn bị Hình Hồng cho về thành

Peng
23-04-2015, 12:16 PM
Vô Song thì đã sao...không cẩn thận thì vẫn bị Hình Hồng cho về thành
"Kinh Hồng" chứ không phải "Hình Hồng" nha bạn :surrender::surrender::surrender:

Hoàng Thiên Huy
10-05-2015, 02:24 PM
Kinh Hồng đánh vô song :haha:
Vô Song bị Kinh Hồng đánh chắc mệt :canny:

TeenSnow93
10-05-2015, 04:21 PM
Đã kết thúc giải đấu Bang Hội Vô Song , đề nghị giải quyết nhanh , liền và ngay lập tức vấn đề gọp sever Tịnh Hải . Nạp card mà nó ghi không cho nạp hay trì hoãn kiểu này thì đỡ biết mấy .