Trang 5/9 ĐầuĐầu ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 41 tới 50 của 84

Mặc định Re: Thảo luận về cách cộng tiềm năng tốt nhất cho Hoa Sơn phái.

[QUOTE=GôYooRôNa;1504491]Em là em tăng. max sức . max thân [/QUO
    max sức max thân là 5:5 @@ cách này cũng hay

tóm lại là cộng như nào vậy mấy bạn

Mình thì đơn giản thôi: Max Sức, còn nhiêu điểm thì 2/3 cho Thân, còn lại vào Thể.

Nhưng đọc các skill lên cao cho thấy có vẻ Hoa Sơn giống phần nào với Võ Đang Kiếm bên Kiếm Thế. Để test thêm, có thể sẽ thay đổi max Thân

5:5 thể phù nhờ việc đập ngọc ) combo dame mạnh nhưng trong hội đồng dễ bị đột tử :v chắc cũng phải thêm ngọc né nữa )

nếu mình tăng thân max thì sao nhỉ @@!

Mình góp ý một chút@
    Các bạn từng chơi at1+at2 chắc các bạn biết Hoa Sơn có 1kill hỗ trợ và kill 70 (kill xoay) co dòng tăng né tránh xx%,mà +thân là +né tránh+né đòn,vì vậy theo mình nghĩ Hoa Sơn +max thân rồi mới + sức là hợp lý.
    Vì Thương hiệu của Hoa Sơn là NÉ...NÉ.....NÉ
    Các bạn nghĩ xem đúng không

Mình vừa đọc xong nguyên 5 page @@ cũng hoa hết cả mắt
    Rút ra được đại ý là các bạn muốn dame to cx cao kết thúc nhanh :v
    Nhưng mà vào chơi thử thì mình thấy thế này -_-
    dame skill chính của HS là 30% lực cơ bản ( theo kinh nghiệm chơi kiếm hiệp từ hồi lớp 9 đến h thì lực cơ bản là lực tay gốc -_-, và nó bị ảnh hưởng do điểm sức mạnh hay chân khí gì gì đó tùy phái đại loại thế -_- )
    Thế thì có nghĩa là việc nâng điểm sức là chủ đạo sẽ mang lại kết quả tương đương với 30% số điểm đó nếu so sánh vs các phái skill có lực cơ bản cao như VD CB TV hay gì gì đó ( nói chung là dòng thuần dame)
    Thêm vào thì mình để ý hỗ trợ 5x của HS hoàn toàn k tăng % lực cơ bản cho skill 1 , nhưng các phái khác thì có. 5x của HS chỉ tăng thời gian hiệu ứng và sát thương mộc
    skill delay 8s của HS ghi chú là 100% lực cơ bản nhưng thêm vào là 45% sát thương mộc + với 1 lượng dame mộc có vẻ là khá cao.
    các buff và hỗ trợ thì hầu như đều chỉ dồn vào cho điểm tiềm năng thân pháp ( né, bạo kick...)

Thế thì có thể rút ra đươc kết luận HS là dòng giống như DM trong kiếm thế ( dòng max thân , max thể )
    Điểm sức có thể sẽ tăng dame trong giai đoạn đầu, cũng giống như vl với kiếm thế ngày xưa thôi. nhưng đi về dài thì dame của các dòng eva như HS thì hoàn toàn dựa vào cường hóa và khảm hay bK hay cái gì gì đó tăng dame sát thương hệ hoặc thuộc tính, chứ không lên theo dame cơ bản.
    Vậy thì theo sách vở mình thấy đi chuẩn về lâu về dài là thân và thể ( cũng chưa lên cao nên chưa biết phân phối ntn ) và nếu có khả năng thì lên cả sức nữa ( chả hạn như có đồ 2 3 slot để khảm ngọc chẳng hạn )

Như vậy thì phát huy được tối đa các hỗ trợ và có 1 lượng máu có thể nói vào tầm trung bình trong game, chắc chắn là k bằng hệ kim hay hỏa , nhưng ngang với hệ thủy và cao hơn thổ nhiều :v ( mình đoán thế )

mình 69 set +6 , vk +7
    Thể 210 = máu 5k1
    Sức 225 = 1x dc 700 , BHQN dc 1k2 , 6x dc 1k4
    còn lại hết thân , chính xác 9xx tỷ lệ 89.40%

Pk thấy ổn ít miss và Crit cao ! Tạm hài lòng vs cách tăng này của bản thân !
    Còn pk ntn tuỳ mỗi người... mình còn kém ko dám nói nhìu
    Lần sửa cuối bởi Tuấn Tattoo; 18-08-2013 lúc 04:58 PM

Quote Nguyên văn bởi Tuấn Tattoo Xem bài viết
    mình 69 set +6 , vk +7
    Thể 210 = máu 5k1
    Sức 225 = 1x dc 700 , BHQN dc 1k2 , 6x dc 1k4
    còn lại hết thân , chính xác 9xx tỷ lệ 89.40%

Pk thấy ổn ít miss và Crit cao ! Tạm hài lòng vs cách tăng này của bản thân !
    Còn pk ntn tuỳ mỗi người... mình còn kém ko dám nói nhìu
    fake thì 1 set chưa cộng @@! cây vk +9
    max sức 442.
    thân 343.
    dame tay trái 750.
    BHQN 1k9.
    TNCL 1k6.
    chính xác 87%
    né 21% (né thường, chưa có hiệu ứng của skill 65).
    chí mạng 18%.
    đánh crit cũng bình thường. dcom miền núi ping cao không pk được ^^

mình thì sau vài ngày hú hí trong cái game này ngộ ra max thân chính là con đường duy nhất cho tất cả mọi dòng chiến :v
    ( tất nhiên cái dòng tank hay buif thì k biết ) tại cơ bản nó có nét giống thiên long ,nôi hay ngoại đánh đều miss đc hết.
    cho nên dame cao mà đánh phát nổ phát xịt cũng chả lại đc thằng rút máu đều đều :v
    thêm cái nữa là cái mốc cường hóa, mình để ý là nó tăng % sinh lực tối đa ( chơi nhiều r nên nhìn cái là biết ngay nó tăng % điểm chứ k phải là tăng % cây máu )
    Thế cho nên tính kiểu gì cũng vẫn ưa cái lối max thân xong đến thể , bổ hoàn toàn sức đi kiểu gì thì kiểu cứ cái nào được hỗ trơ nhiều thì phang cái đó, thêm vào là việc nâng dame cho tính đến bây h là max 79 đi, điểm đươc phân phối tối đa là 60% thế nghĩa là 3x79 điểm sức =246 điểm = 246 lực cơ bản . nhân tiếp vs % dame của vũ khí vs nhẫn + 8 thì là khoảng 80% thế thì là = cỡ (450+ 246 +50 dame của 50 điểm sức mặc định )x 1.8 = khoảng gần 1k4 dame cơ bản. Khá là to, nhưng skill thì lại ăn nhập có 30% chỗ dame í + vs dame mộc thôi, chính xác thì là mình cảm nhận nó tăng khoảng ~ gần 200 dame khi đánh vào quái
    cơ mà vào thể thì vs set +8 dame vào quái thì nhòm nhèm có 300, vào người thì đúng là còn thấp nữa, nhưng lượng hp thì phải nói là nhiều ( vào khoảng hơn 7 gần 8k ), né thì tất nhiên là cao, tầm 7x phải đc 27 28% , cho nên đi phụ bản, pk loạn chiến như chiến trường tử kinh là khá nhàn :v dame bé nhưng cứ xồn xồn lao vào đám đông mà càn,k giết được nhiều như bọn CB VD DM DHD, nhưng mà tẩm ngẩm tầm ngầm thì cũng đc 30 35 mạng 1 trận, và liên trảm thì khá, 7 8 9 là k khó, mình thấy việc này khá khẩm và hữu ích hơn là dame to máu giấy né cùi cùi, vì như thế nó chỉ mang tính cá nhân thôi , còn trong hoạt động tập thể như boss, bí cảnh, pk hội đồng HS đi dame hầu như chỉ chạy như cờ lông công ( trừ các bố set 10 12 )
    đấy, vấn đề nó là như thế

Tag bài viết