Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Mặc định Gộp server, lợi bất cập hại

Hi Admin + BQT,

Mới sáng ra đọc tin NPH đã gộp 1 số server với nhau theo ý kiến của game thủ, tuy nhiên có lẽ NPH vẫn không hiểu hoặc bỏ ngoài tai căn bệnh thực sự của game cũng như game thủ mà chỉ chú tâm giải quyết vấn đề ở ngọn mà thôi

Trước tiên, mình xin phân tích lý do các server đang nhạt dần
    • - Quá chênh lệnh giữa người chơi bỏ tiền nhiều và người chơi bỏ ít tiền ==> không phải lỗi NPH nhưng NPH có thể cân bằng đc
    • NPH tạo điều kiện lớn cho quyền lợi của 1 cá nhân, 1 Tộc, 1 Bang làm ai cũng muốn mình là số 1, bỏ quên số 2. Cộng với tâm lý "bầy đàn" của rất nhiều game thủ, chỉ muốn ăn theo mà ko có chí hướng hoặc tham vọng
    • Lượng người chơi giảm vì chênh lệnh quá lớn và gần như ko có cơ hội cho họ trong các sự kiện ==> chuyển server mới với hy vọng cạnh tranh đc.
    • Cung cách hành sử của người chơi: chèn ép người yếu hơn, vô văn hóa, chữi bớn... nói chung là văn hóa kém làm game trở nên chán

Tất cả các lý do trên làm lượng người chơi ngày càng giảm, người chơi bỏ tiền ra bắt đầu thấy chán ==> NPH lo sơ ==> Gộp server

Vậy gộp server đem lại đc gì:
    • Lượng người chơi tăng gấp đôi ==> bù lại lượng người giàu (mạnh) tăng gấp đôi nên lượng người yếu tăng gấp đôi nên chán nản về giai cấp cũng tăng gấp đôi
    • Tạo cảm giác server đông, cạnh tranh nhiều hơn, có nhiều Bang, Gia Tộc manh hơn sẽ hấp dẫn hơn ==> Thực tế với tâm lý Bầy Đàn thì game thủ sẽ liên mình hoặc gộp 2 Bang mạnh thành 1 ==> Về lại trạng thái ban đầu

Vậy lượng người chơi sẽ tăng lên sau lúc gộp 2 server (về phía NPH thì lượng người chơi ko đổi) nhưng lượng chán nản vẫn sẽ tăng lên và các vấn đề chính vẫn ko giải quyết đc ==> lượng người chơi sẽ tiếp tục giảm

Vậy có cách nào giải quyết? Vì vấn đề giảm lượng người chơi ko phải vì NPH mà vì Gamer nhưng NPH có thể cân bằng đc. Bằng cách nào? Mình đã có đề xuất 1 số ý nhỏ nhưng NPH có vẻ ko quan tâm

Mình cũng nhắc lại, trong vòng 6 tháng trở lại, nếu ko có thay đổi thực sự thì game sẽ chết (mất người chơi, mất người nạp tiền)

Thanks,
    Nguyen

Mặc định Re: Gộp server, lợi bất cập hại

từ từ rồi sẽ có cái lợi của nó...bạn chỉ nhìn thấy trước mắt nhưng sau này thì sao....cái gì cũng phải từ từ...gộp server mình tin người chơi cũ sẽ trở lại

mỗi người đòi 1 cái, nãn mấy tụi mày quá, lúc trước thì yêu cầu này yêu cầu nọ về gọp sever, giờ NPH xem xét làm theo nguyện vọng rồi giờ lên đây phản ánh này nọ. Móa, đọc mấy bài bực ghê

Thật hài. Lúc trước server vắng ít ng` chơi thì than thở đòi gộp này nọ. Bây giờ gộp rồi thì lại bảo là game ko còn chỗ đứng cho ng` ít đầu tư. Chơi game cày cuốc bỏ tiền ít mà đòi hơn ng` bỏ tiền nhiều. Mà cũng không hẵn là bạn sẽ thiệt thòi. Mình thấy có nhiều topic họ chỉ cách cho farm vượt khó làm giàu rất hay. Có thể học hỏi theo + với chi tiêu tiết kiệm, châm mà chắc thì bạn sẽ ko thua kém ai.

Gộp sever cũng là để tăng thêm tính cạnh tranh trong các sever cũ >>> mình thấy nếu gộp sever thì cơ hội cho dân cầy cuốc hay buôn bán cũng sẽ tăng lên vì đông người và cơ hội buôn bán nhiều hơn
    Hơn nữa Nếu là một bang chủ có tránh nhiệm với thành viên trong bang thì gộp sever cũng là cơ hội để liên kết các bang yếu tạo thế cân bằng cho sever và cũng là đảm bảo quyền lợi cho thành viên trong bang >> cái này tốt mà

Xin lỗi mấy bạn chứ các bạn đã đọc bài mình chưa? Nếu thấy sai hay lý luận không đúng thì phản biện chứ đừng có nói ko ko vậy.
    Mình thích game này nên muốn làm cho nó tốt hơn mới góp ý, phải nhìn nhận đúng bệnh mới kê đc đơn thuốc. Mình cũng góp ý 1 lần để làm game tốt http://diendan.duo.vn/threads/150899...inh-nguoi-choi

Còn chuyện gộp server, chưa bao giờ mình ủng hộ hay kêu gọi vì đơn giản nó chỉ giải quyết đc phần ngọn trong chốc lát mà thôi

bạn ĐoànNguyên bạn đang ức chế mình hiểu,nhưng theo mình nếu không gộp server thì chơi với ai đây?? Chiến trường+ TĐLT với ai .....khi mà server quá ít nguòi chơi?? NPH cũng ko muốn nhưng không làm thế thì game thủ cũng bỏ game thôi vì đập đồ lên 1 mình ngắm thì uot chứ làm gì nửa. VLTK3 cũng làm thế mặc dâu game cũng hot nếu không nói là game khủng. 1 like cho NPH làm đc điều này.

kiến nghị nhà phát hành cho ae mua đc quyển hồng thủy tinh lại,chứ k bán nữa thì làm sao mọi ng còn nhiệt huyết chơi,ng khỏe thì quá khỏe,ng yếu thì đến bjo mới ngóc đc lên...

bài viết chả mang tính chất **** j cả.
    game nó cũng như cuộc sống thôi.
    thằng giàu hiếp thằng nghèo.
    bỏ tiền vào game là để đàn áp kẻ yếu hơn chứ ngang nhau đầu tư tiền trăm vào làm j.
    hãy chơi theo cách của bạn nhé.
    thay vì than thở sao ko góp ý với NPH chia chiến trường theo công lực....
    hay đại loại cái j đó.
    để mọi người chơi game cảm thấy đc bình đẳng.
    còn về săn boss thì ông tiền ít đừng đòi ngang vs thằng tiền nhiều.
    bên ông 10 người săn boss đừng manh nha với bên 100ng OK?

Quote Nguyên văn bởi quỷHút Máu Xem bài viết
    bạn ĐoànNguyên bạn đang ức chế mình hiểu,nhưng theo mình nếu không gộp server thì chơi với ai đây?? Chiến trường+ TĐLT với ai .....khi mà server quá ít nguòi chơi?? NPH cũng ko muốn nhưng không làm thế thì game thủ cũng bỏ game thôi vì đập đồ lên 1 mình ngắm thì uot chứ làm gì nửa. VLTK3 cũng làm thế mặc dâu game cũng hot nếu không nói là game khủng. 1 like cho NPH làm đc điều này.
    Mình không ức chế chuyện gì nhưng nhìn thấy game ngày càng đi xuống nên muốn giúp đỡ mà thôi. Game hay hay dỡ, tồn tại lâu hay mau thì tùy ở người chơi và nhà phát hành. Nếu mình có thể cân bằng đc thì game sẽ hay hơn, người chơi sẽ vui hơn thôi

Quote Nguyên văn bởi HànTuyết Xem bài viết
    bài viết chả mang tính chất **** j cả.
    game nó cũng như cuộc sống thôi.
    thằng giàu hiếp thằng nghèo.
    bỏ tiền vào game là để đàn áp kẻ yếu hơn chứ ngang nhau đầu tư tiền trăm vào làm j.
    hãy chơi theo cách của bạn nhé.
    thay vì than thở sao ko góp ý với NPH chia chiến trường theo công lực....
    hay đại loại cái j đó.
    để mọi người chơi game cảm thấy đc bình đẳng.
    còn về săn boss thì ông tiền ít đừng đòi ngang vs thằng tiền nhiều.
    bên ông 10 người săn boss đừng manh nha với bên 100ng OK?
    Đúng là có những người như bạn thì cuối sống mới tệ như bây giờ. Bạn mong muốn một cuộc sống đc đàn áp người khác vì mình giàu hơn? hay mình khỏe hơn? Suy nghĩ đơn giản quá. Cái mình đang nói là vấn đề tồn tại lâu dài của game (coi như là lợi nhuận của NPH) và sự thú vị đối với game thủ. Không ai than vãn hay khóc lóc gì ở đây cả, tất cả vì muốn 1 game lâu dài, vì một thế hệ game thủ có văn hóa trong chơi game

Bạn giàu, bạn nạp tiền, ko ai cấm (khuyến khích nữa là đằng khác ) nhưng người ít nạp tiền hoặc ko muốn chạy theo cuộc đua vô nghĩa đó (nạp lúc cần) sẽ chán nản vì tất cả chạy theo đồng tiền rồi họ sẽ nghỉ game ==> lượng người giàu chơi với ai? Rồi sẽ ra 1 game chết

Một game thành công là game thu hút đc nhiều người nạp tiền chứ ko phải vài người nạp nhiều tiền.

Một game thành công là game đc nhiều người yêu thích + chơi lâu dài chứ ko phải là một cuộc đua của người nhiều tiền + đoản thọ