Trang 2/7 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 61

Mặc định Re: Gui một số gamer đòi bỏ cash shop

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    vậy xin hỏi bạn mất bao lâu lên dc set + 10 và 12? thời 7x 8x ấy? và trong KT thời ấy mất bao nhiu tiền để max ấn khi vừa lên 6x?
    để 1 ví dụ so sánh nhỏ giữa KT và NK nhá: ( bạn hãy coi set +10 của NK = set + 12 của KT thời kỳ đầu) Thì bây h các siêu nhơn lên set +10 so với set +12 bên KT thời đầu mỗi bên tốn bao nhiêu tiền? ko bỏ tiền mà biết cách chơi thì bây h chí ít ai cũng lên dc set +5 rồi thậm chí là full set +6 vài món +7 nữa cơ.
    Đừng bao h so sánh khập khiểng như vậy! Cuộc đời vốn ko công bằng với rất rất nhiều người nhưng lại rất công bằng với những người nhận ra sự thật và cố gắng hơn mọi người thế thôi.
    Mình rất thích bài viêt của bạn!Cuộc đời vốn không công bằng với rất nhiều ngươi nhưng ông trời đã công bằng khi cho tất cả chúng ta 1 ngày=24h. Hãy nhận ra sự thật và phấn đấu nhé các bạn.Chơi game để giải trí không phải cay cu đem lại phiền phức.

Quote Nguyên văn bởi CyberPTT Xem bài viết
    Mình thì mình không bảo vệ nhà phát hành nhưng nói thật mình thấy ý kiến của các bạn thiểu năng quá vì một vài lý do:
    Thứ 1: đại gia: kể cả không có cash shop thì đại gia vẫn mạnh vì sao ? Vì đại gia có thể mua bằng VNĐ vật phẩm nâng cấp từ những gamer cày game kiếm tiền.có chăng nếu không có cash shop thì đại gia sẽ lên chậm hơn, không nhanh như trước và sẽ tốn kém nhiều tiền hơn. Và thêm nữa khi điều đấy xảy ra, người được lợi sẽ là những farmer -> nói một cách khác, NPH nhường phần lợi nhuận của mình cho farmer, thế nếu NPH không thu đủ doanh thu để bù đắp chi phí làm game -> đóng của game thì sao ? sao các bạn không nghĩ thể ?
    Thứ 2: nếu muốn công bằng thì bây giờ yêu cầu DUO không bán cash shop và cũng bỏ luôn chức năng giao dịch đấu giá giữa người chơi luôn nếu các bạn muốn công bằng. Vậy thì ai cầy người đó hưởng.
    Thứ 3: tôi thì không phải đại gia nhưng chắc chắn một điều rằng game này để lên VIp -> quá rẻ so với các game khác như Kiếm Thế, TLBB,... chỉ cần bỏ ra 300k bạn đã có set + 6, đủ đẻ làm rất nhiểu việc.
    Thứ 4: game này hầu như đã loại bỏ được hết các farmer -> game chạy muợt và không bị giật lag chứ không như một số game Kiếm Thế, farmer còn nhiều hơn cả gamer. Farmer không có đất trong NKVS.
    Nói như bạn giống như thằng não phẳng .
    + Có cash shop thi đại gia no nạp XXX để có 1 món đồ nhưng không có cash shop thì nó van nạp card de mua đồ từ gamer như nhau thì người thiệt thòi là gamer. Còn tỉ lệ rơi là cái quyết định cho giá trị món đồ và số lượng nạp
    + bỏ cash shop bỏ giao dich hỏi ôi bạn có bị ngu tới mức có thể viết ra 1 cuốn sach và phát hành tg rồi đó.
    + bỏ 300k đc set + 6 mà đòi là hơn KT , nói thật bạn co chơi KT từ những ngày đầu tiên không . KT tôi bỏ chi 60k mua Hoạt lực từ đó về sau là gần như không nạp vẫn set 10 cho đến lúc mo max 79
    + bỏ 1 phần gamer thì tốt nhưng nếu bỏ hết thì cái đầu bạn để làm kiểng à. như bạn nói thì cứ thằng nào co tiền vào shop mua >> trùm ..vậy ra ngoài mà đốt tiền cho nhanh thể hiện . còn những nguoi ko tien thi làm sao chơi , mà bạn đừng nghi nguoi ko tien la ko nap , nhieu khi ho co 20k 40k ho muốn họ có thể nạp. 10 -20 người cộng lại thì nghĩ thế nào
    Tóm lại Chỉ 1 muôn chơi 1 gamer có đủ thể loại co famer ,co đại gia , game cân bằng 1 tí , co event dc dồ xin nhug khó lấy đc dù vip cỡ nào , co nv ngày phải tranh nhau .

Quote Nguyên văn bởi catngheo Xem bài viết
    Thế bạn có biết mất bao nhiêu lâu để một đại gia trong kiếm thế lên full set, và bao nhiêu lâu để đại gia trong NKVS lên full set không? đó là sự khác biệt đó. Còn nói chủ pic một câu nhé, bạn nói trò này full +6 đã là vip thì đúng là ếch ngồi đáy giếng. full 6 còn chưa lên nổi cái CH 4 thì vip cái nỗi gì mà vip. Chưa thấy một game nào ở Việt Nam mà vừa mở ra đến lv nào max đồ lv đó như game NKVS, nói đơn giản hơn là chỉ cần có tiền thì 1 ngày bạn sẽ top 1,2.
    thưa với bạn mình ko là đại gia nhưng mình từng thấy 1 người trong mật hữu trong vòng 1 ngày đập full set từ +0 -> +16 và mình nhận dc của người đó hơn 300v đồng khóa ( mật hữu dc nhận 5% số đồng khóa).
    Mình cũng chẳng hiểu tại vì sao hầu hết mọi người ai cũng muốn tiền ít mà đòi tranh đua với top.
    Để mình làm 1 phép tính cho các bạn dễ hiểu vì sao các bạn ko thể đấu lại đại gia trong các game free. Đầu tiên mình quy đổi các time chơi game cày cuốc ra tiền cứ trung 1h dân cày vip có thể đạt dc mốc khét nhất là 20k/h ( trừ 1 số vật phẩm cực hiếm hên xui lụm dc bán tiền mặt) vậy thì 1 ngày họ có thể cày 20x 24 = 480k ( có vẻ là 1 con số lớn đây) nhưng với 1 đại gia tiền tỷ thì họ đi làm 1 ngày 16h ( thuộc dạng busy đấy) trung bình ngày họ kiếm dc 5 triệu thì họ quăng vô game 1 triệu/ngày có hơn gấp đôi ko?
    Lần sửa cuối bởi Leynet; 18-08-2013 lúc 09:33 AM
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

sao tranh cãi nhau về game Kiếm thế và ngạo kiếm vậy ? Ngày trước nói về hút máu thì đi đâu cũng nói là KT còn bây giờ thì trong này nói là NK ? game nào cũng có cái hay của nó nhưng thú thật mình thích KT vì có thể săn đồ dễ hơn NK. Cái cảm giác thu thập vật phẩm rồi chế tạo ra 1 món đồ vẫn thích hơn là mua tất tần tật trong cash shop. Không riêng gì KT và NK mà tất cả các game khác nữa. Chơi game là giải trí và khám phá chứ cay cú nhau làm gì. Cay cú với ai lại đi cay cú với các đại gia. Họ thì có tiền còn có cash shop hay không thì họ vẫn có khả năng hơn các gamer khác thôi.
    ^^

Leynet k phải mod mà thấy bài viết còn nhiều hơn mod ấy nhỷ
    có tiền mạnh là điều hiển nhiên, sever Châu giang có 5 ông max Cường hóa.
    1 tuần nạp thẻ lên max Cường hóa, 1 năm cày cuốc cũng k lên nổi mốc đó

Mấy bạn mún công bằng tất cả.thế có ai nghĩ có công bằng cho mấy thằng đại gia ko nhỉ.họ có tiền.rất nhìu tiền.chẳng lẽ họ chịu đồ đạc bằng hết mấy bạn ah.đánh nhau bằng mấy bạn ah.game nào mà ko có đại gia dư tiền lắm của chơi.muốn chơi vui vẻ.vui là chính thì đừng so bì với họ.còn bạn mún hơn thua.được giang hồ kính nể.xin mời bạn nạp card.giờ ko như thời 10 năm trước vl 1 nưã.thời đó dĩ vãng rồi.mình chơi vui là chính với mấy ng tiệm net.lâu lâu nạp vài trăm k gọi là.anh em tiệm net lên đi sự kiện bc,tbd...đồ đạc cùi bắp nhưng vui.xin hết.ai ném đá thì mình xin về xây nhà.
    Hống,Hống Nữa,Hống Mãi...(Sư Tử Hống)

Thật ra so game này với KT hay TLBB thì có gì khác nhau không mà sao mọi người cứ ý kiến thế nhỉ nếu không muốn nói game này rẻ hơn mấy game kia rất nhiều. Hơn nữa bây giờ mọi người đều cày được vàng không khóa rồi thì lên đồ cũng dễ thôi.
    Một vài vd:
    Đi thanh vân phòng kiếm lênh bài bán: mỗi ngày cũng được 1-2k vàng
    ĐI BC 6x lượm ngọc xanh 2 dòng vip bán đii cũng 1k một viên

Cãi nhau làm gì , ngta bỏ tiền ra thì phải hơn người ko bỏ rồi , mình chơi vui hoài niệm lại vltk1 ngày xưa thôi !

Bạn leynet vẫn không hiểu ra vấn đề à? 1 ngày full set 16 đó là khi kiếm thế đã ra đến hơn 1 năm. Còn ngay khi bắt đầu thì nạp đống tiền vào cũng không full được set 12 đâu mà đòi 16. Tất cả các game chỉ khi đến thời kỳ bão hòa mới có thể lên full đồ một cách dễ dàng, chứ không phải tính năng còn chưa mở hết đồ đạc đã max hết. Cho hỏi bạn leynet đã chơi game nào mà vừa vào 1 tuần đã có người 1 chấp 10 chưa? đã chơi game nào 1 tuần max được đồ chưa hay chỉ là game lậu?

Không phủ nhận bỏ tiền ra hơn người, nhưng 1 đánh 3,4 người chấp nhận được. Chứ tôi nói 1 chấp 10 đó là 10 người đó phải là CH 5 trở lên chứ còn loại không bỏ tiền CH được 3,4 chắc nó phải chấp được 30,40 chứ 10 cái nỗi gì. Nếu cứ bán TT trong shop, tôi đảm bảo chưa mở LV 90 đã còn lèo tèo người chơi. Mở 2 cái SV mà giờ nhìn xem còn được một nửa số người chơi từ khi bắt đầu không? Các bạn nói càng ít người cơi càng tốt, càng đỡ lag, vâng xin thưa lúc đó NPH nản, game thủ nản không đóng cửa cũng hơi phí. NPH lúc đầu cứ thấy thu nhập tốt là vui vẻ không cần biết, nhưng không nghe ý kiến người chơi thì xác định nhé. CH tôi 827 top 100, khảm cũng full tinh thạch 2,3 mà còn thấy chuối, thì tôi không biết các bạn cãi cái gì.
    Lần sửa cuối bởi catngheo; 18-08-2013 lúc 12:27 PM
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

hút máu thấy rõ rồi .. code còn đem đi bán